ขอขอบคุณ Taxi ดีๆ ที่ยังมีอยู่ให้เห็น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย z e s t, 12 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    เรื่องราวก็ไม่มีอะไรมากครับ เพียงแค่ว่า พอดีรถผมเสียกลางทาง ในช่วงเวลาเร่งด่วน ต้องการหารถพ่วงแบต แต่ก็หาไม่ได้เลยที่จะมีใครจอด แต่ก็เพราะเขาคงรีบจริงๆ

พอคิดหาทางออก โดยการเรียก taxi ให้มาพ่วง แล้วค่อยจ่ายตังให้เขา ก็หายาก เพราะเวลาเร่งด่วนอย่างนี้ เขารีบไปรับลูกค้ากัน

แต่ในที่สุดก็มี taxi ใจดีคันนึง เข้ามาจอด แล้วพ่วงแบตให้ พร้อมทั้งช่วยเช็คอาการรถให้ด้วย ว่าเสียที่ไหน แต่ในที่สุดแล้ว รถผมก็ไปไม่ถึงอู่ ดับอีก แท็กซี่คันเดิมคันนี้ก็ช่วยลากรถผมไปจนถึงอู่

ในตอนแรกที่เขาช่วยพ่วงแบตและช่วยเช็คอาการรถ พอเริ่มใช้ได้ ผมก็พยายามจะให้เงินเขาเป็นการตอบแทน แต่เขาก็ไม่รับ แต่ตอนหลังที่รถผมเสียก่อนถึงอู่ เขาก็มาช่วยลากต่อไปจนถึงอู่ ผมถึงได้พยายามให้เงินตอบแทนเขาอีก ซึ่งเขาก็ไม่ค่อยอยากรับ แต่ขอเป็นค่าแก๊สนิดหน่อย แต่ผมก็ให้ไปมากจนเขาตกใจว่าให้มากจัง

ทั้งหมดนี้ก็ขอขอบคุณ Taxi คันนี้ด้วยนะครับ ทะเบียน ทน 8196 ที่ยังคงรักษาความดีกับสังคมอยู่

PS.รถคันนี้ติดกรองเปลือยด้วย หุหุ

2. ton_h22a

ton_h22a New Member VIP

9
    0
    0
    ดีใจ คนไทยมีน้ำใจ

3. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ดีใจจังงงง เจอtaxi ดีๆสักที

4. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    ขอตบมือให้เลยคร๊าบบบผมว่าแท็กซี่ดีๆๆก็ยังมีนะคร๊าบบบ

5. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ร่วมนำเสนอ สิ่งดีๆที่เกิดขึ้นในสังคม ถ่ายตอนวิ่งถนนเกษตร-นวมินท์ เลยนะนั่น
    เด่วนี้ ก้อยังเชื่อว่า Taxxi ดีๆ ก้อยังมีอยู่มากมาย

6. nattapong_ac

nattapong_ac New Member Member

123
    0
    0
    ยังมีคนดี ๆ อีกอยู่ในบนท้องถนน ^^

7. vizaa

vizaa New Member Member

15
    0
    0
    :eek: :eek: :eek:

นานๆ เจอที

โชคดีมากๆๆ

อย่างน้อยก็ยังมีแท๊กซี่ดี ในสังคม

8. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    taxi น้ำใจงาม ต้องยกย่องและปรบมือให้ครับ

9. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    นับถือครับ คนดีดีก้อยังมีเสมอไป

10. pore28

pore28 New Member Member

81
    2
    0
    โอวว...คนดียังมีให้เห็น เอาลูกทุ่ง1ขวดใหญ่ นับถือๆๆ หายากๆ

11. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เยี่ยมมากๆคับแท๊กซี่คันนี้ น้ำใจงามมากๆ

12. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เยี่ยมจริงๆครับ ทะเบียน ทน 8196 คนดีร่วมสรรเสริญ

คนชั่วต้องประนาม

13. แท๊กซี่ใจดี ก็มีเยอะนะครับ:D

14. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ขอให้มีแบบนี้เยอะๆ นะคร๊าบบบบบบบบบ คนไทยด้วยกัน คนใช้รถเหมือนกัน

15. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    เยี่ยมเลยคับ Taxi แบบนี้ เอาไปออก จส.100 ก็ดีเลย :)

16. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อยากให้บนท้องถนนมีแต่ TAXI ที่มีน้ำใจดีๆ แบบนี้มากๆเลย

17. Sinatra Stand-by

Sinatra Stand-by New Member VIP

40
    2
    0
    ขอให้ทำความดีต่อไปนะ น่ายกย่องความดีไม่มีวันตายไปจากโลกนี้จิงๆ

18. k_games

k_games New Member Member

153
    2
    0
    คนดี มีน้ำใจ น่ายกย่องครับ

19. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    เมืองไทย ไม่ไร้ซึ่งคนดี

20. -=[ ColonelS ]=-

-=[ ColonelS ]=- New Member VIP

207
    5
    0
    หายากคับ คนแบบนี้

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมครับคนไทยแท้ๆมีน้ำใจ

22. car mania

car mania New Member Member

4
    0
    0
    ต้องชมเชยครับ มีน้ำใจให้คนไทยด้วยกัน

23. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
    ยกนิ้วให้คร้าบบบ........................:D:D:D

24. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เยี่ยมครับ

25. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    สุดยอดครับ

26. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    taxi ดีๆ ยังมีอยู๋อีกเพียบ..แต่จะเจอไหมเท่านั้นเอง สู้ๆ :D

27. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เยี่ยมครับ ยกนิ้วให้เลย

28. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    คนดีมีน้ำใจยังมีอีกเยอะครับผม แต่แค่ว่าเราจะเจอหรือเปล่าคับผม

29. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    แท๊กซี่แบบนี้หละคับที่ผมปลื้ม

30. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    คนดีดูกันที่ภายในคับ
    :D คนดีสังคมดี:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้