+++ช่วยดูให้หน่อยครับ ผมใส่กรองอากาศถูกต้องมั้ย+++

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Beverly_Chrin, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beverly_Chrin

Beverly_Chrin New Member Member

18
    0
    0
    ช่วยดูให้หน่อยครับว่าต้องใส่กรองอากาศแบบไหน รูป ก. หรือรูป ข.

เดิมผมใส่แบบรูป ก. แต่เมื่อถอดออกมาพบว่ากรองมันสกปรกเพียงครึ่งเดียวอีกครึ่งสะอาด เลยไปดูรถอีกคันของญาติพบว่าใส่แบบ ข. อยู่ซึ่งสกปรกทั่วทั้งอัน การใช้งานพอๆกันครับ

2. Beverly_Chrin

Beverly_Chrin New Member Member

18
    0
    0
    แบบ ก. ที่ใส่อยู่คือหันพลาสติกเข้าด้านในหม้อ

3. ...............................

4. Beverly_Chrin

18
    0
    0
    แบบ ข. หันพลาสติกออกนอกหม้อ

5. Beverly_Chrin

18
    0
    0
    หมายเหตุ ในรูป ก. และ ข. นายแบบคือกรองอากาศรถของผมทั้งคู่นะครับ จะเห็นได้ว่ารูป ข. สกปรกเพียงครึ่งเดียว

6. JAE E-CAR

JAE E-CAR New Member Member

12
    0
    0
    รูป ก.ถูกแล้วครับเพราะว่าต้องขันน๊อตที่หัวกรองครับ

7. Beverly_Chrin

18
    0
    0
    ถ้าหมายถึงตัวกรอง ต้องใส่แบบรูป ก. อยู่แล้วล่ะครับเพราะมันต้องขันนอตที่หัว

แต่ที่ผมงงคือตรงพลาสติกสีดำคล้ายใชพัดนั่นน่ะครับ ต้องประกอบไว้ด้านไหนของกรองตามรูป ก. หรือ ข.

8. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    อันนี้ถูกแล้วครับ

9. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ตามนั้นเลยคับ

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ว่าไปครับ

11. Beverly_Chrin

18
    0
    0
    แล้วถ้าผมใส่แบบ ข. ล่ะครับ จะมีผลเสียอะไรมั้ย คือผมเห็นว่ากรองมันจะสกปรกเพียงครึ่งเดียวน่ะครับ เลยอยากลอใส่แบบ ข. มั่ง

แต่ก็กลัวว่าแบบ ข. มันจะทำให้นอตหม้อกรองหลุดน่ะสิครับเพราะว่าตัวพลาสติกสีดำเมื่อใส่แล้วมันจะยึดอยู่กับกรองเลย เกรงว่าเวลาดูดอากาศ

พลาสติกมันอาจมีการหมุน(เพราะมีมีครีบใบพัดอยู่) ทำให้นอตหัวหม้อกรองคลายออก

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามรูป ก. ถูกต้องแล้วคับ

แต่ถ้าจะใส่แบบ ข. แล้วถามว่าจะเป็นไรมั้ย

อันนี้ไม่แน่ใจเลยอ่ะคับ เพราะยังไม่เคยลอง อิอิอิ

13. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รูปไหนดี อิอิอิอิ อ่านเเล้ว งง

14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กาก ง.ถูกทุกข้อแล้วกัน 55

15. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ..........................

16. ยังมองไม่ถนัดเลยคับ

17. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ใส่ตาม ทิศทาง น่าจะมี ตัวล็อค ถ้าใส่กลับอาจจะไม่ได้ หรือไม่ได้ ลองดูในคู่มือ น่าจะมีบอกครับ
    ใส่ตามที่เพื่อนสมาชิก ที่แจ้งจะดีกว่าครับ

18. JAE E-CAR

JAE E-CAR New Member Member

12
    0
    0
    ตามรูป ก.ถูกแล้วครับ ตัวใบพัดดำมันเป็นตัวลีดอากาศครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้