เเจ้งข่าวเพื่อนๆสมาชิก HILUX CLUB ณ.วันที่ 4 พ.ค. 53

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย JZ_std., 4 พฤษภาคม 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เนื่องจาก คลับของพวกเราก่อตั้งมา หลายปีแล้ว พูดง่ายว่าเริ่มโตขึ้น เรื่อยๆ
    สิ่งที่เราคิดจะทำก็มีมากมาย หลายอย่าง

1. มีของ ขวัญวันเกิดให้เพื่อนสมาชิก เล็กน้อย บ้าง
    2. มีสนามในการมิตติ้งใหญ่ โดยจัดกันเอง รวมถึงของรางวัลต่างๆที่จะทำขึ้น
    3. เสื้อเเบบใหม่ๆ ที่รอ สรุปแบบ สวยจะ ประธาน จิ้น

สิ่งที่พูดมาทั้งหมดนี้อาจจะเป็นเเค่ส่วน 1 เท่านั้น
    แต่สิ่งที่จะทำให้เกิดขึ้นนั้นต้องมีปัจจัย
    เราจึงคิดและปรึกษากับพี่ๆสมาชิกในHILUXกันขึ้นมาว่า
    เราจะเก็บเงิน กันเป็นรายเดือนไหม
    เป็นเงินที่ได้มานั้น ต้องมีที่มาที่ไปใครโอนเมื่อไรเท่าไร
    ภายใน 1 เดือน เราต้องไปใช้จ่ายอะไรหรือไม่

1. ผมจะเปิดบัชชี ในนาม ชื่อผมและชื่อจิ้น
    2. มีบัตรเอทีเอ็ม
    3. แต่บัตรเอทีเอ็ม ถอนได้ครั้งละ 3000
    4. จะอัพ รายชื่อ รายรับ รายจ่าย ทุกเดือน ให้เห็นหน้าเวป

ผมจะ ขอเก็บเงินเพื่อนๆสมาชิกแต่ละท่าน ที่คิดว่ามันจำเป็นเดือน ละ 100 บาท
    หรือสองเดือน 100 ไม่จำเป็นต้องจ่ายทุกเดือนก็ได้ครับ
    ผมจะไม่ทำ โหวต
    เพราะว่า ใคร อยากมีส่วนร่วม ก็โพสบอกเลยมีข้อเสนอเนะผมยินดี
    ใครไม่อยากมีส่วนร่วมก็โพส บอก เหตุผลไว้ก็ด้วยก็ดี

เงินที่ผมจะเก็บนั้น มีเหตุผลหลัก ที่ใช้ คือ ค่า สนามในการจัดเเข่งขัน มิตติ้ง ของเราเอง
    ซึ่งทุกท่านน่าจะรู้ว่ามันต้องใช้เงินหลัก หมื่น แต่เราจะมา เก็บ ตอน มิตติ้งเลยทีเดียวก็ไม่ไหว

บางท่านอาจจะคิดว่าเรื่องเงินเรื่องใหญ่ แต่มีที่มาที่ไปของเงิน ผมรับรองว่าไม่มีปัญหา
    ถ้าทุกคน รัก ความเป็น HILUX

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤษภาคม 2010
  2. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    พี่แมนไม่เก็บเป็นรายปีอ่ะคับปีละ600-1000บ. ความคิดผมนะ รอท่านอื่นคับ (ถ้าไม่ได้จ่ายยังเป็นสมาชิกHILUX CLUB อยู่ป่ะคับ)

3. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ได้ครับ แบบไหนก็ได้

4. Jiw_@hlc

Jiw_@hlc New Member Member

14
    1
    0
    ว่าไงว่าตามกันคับ

5. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย

6. รับทราบคับผม (ทุกอย่างที่ประทานบอกมานั้น จะเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกทุกท่านนะคับ)

7. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เห็นด้วยเป็นอย่างยี่งคับ หนับหนุน

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย

9. JZ_std.

8,075
    74
    0

ถ้าเก็บเป็นรายปี มันอาจจะเช็ค ยอดไม่ได้ว่า จะมีเงินพอที่จะ ใช้จ่ายในการจองสนาม ได้หรือไม่

ถ้าเราเก็บมาเเต่เนินๆ เราจะได้รู้ว่า จะต้อง เพิ่มค่าใช้จ่าย อีกมากน้อยเเค่ไหน

จึงอยากให้ จ่าย กัน เเบบ ราย เดือน หรือไม่ ราย สอง เดือน

ส่วน จ่ายหรือไม่จ่าย ยังไง ก็ถือ ว่าเป็นสามชิก HILUX CLUB

แต่ยัง ไง ถ้าไปร่วมงานในงานมิตติ้งใหญ่ ใน HILUX CLUB ก็ต้องจ่ายเหมือน

เพราะเราคงไม่ได้ใช้สนามฟรีเหมือนปีก่อนๆๆ

ขอบคุณ ทุกท่านที่ให้ความร่วมมือ เพื่อ การเราจะได้เดินทางไปด้วยกัน

เงินของทุกท่านมีที่มาที่ไป

ขอย้ำว่า เราทุกคนคงไม่อยากเหมือน คลับ อื่นๆที่มีเรื่องเงินเข้ามาเกี่ยวข้อง

แล้วเกิดปัญหา เราต้องก้าวไปด้วยกัน โดยที่ไม่ได้มีแค่ BLITZ-MODEL หรือ ไอ้รถสลิม เพียงแค่ สองคน

มันคงเกิด HILUX CLUB ขึ้นมาไม่ได้ ถ้าไม่มีเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน

ท่านใดมีข้อสงสัย เรื่องทั้งหมด โทรสอบถามได้นะครับยินดีครับ

10. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ว่าไงว่ากันคับเลือดสุพรรณ อิอิ เลือด hilux ต่างหากถึงนานๆจะได้โผล่มาทีก็ตาม ตามนั้นหล่ะอยู่ในใจเสมอ!

11. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    แบบรายเดือนก้อดีน่ะพี่ เช็ค ง่ายๆ

เพื่อHILUX CLUB ของ เรา อิอิ^^

12. aofjack

aofjack New Member Member

278
    2
    0
    เอาด้วยคนคับเพื่อบ้านของเรา

13. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    รับทราบคับพี่แมนแล้วเริ่มเก็บตอนไหนคับ

14. เรามาช่วยกันนะคับ

15. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เป็นแนวทางที่ดี...ผมเห็นด้วยครับ

จัดไปครับ...เต็มที่อยู่แล้วสำหรับ HLc

16. จัดไปครับท่านปลาท่าน

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ยินดีเสมอครับ...

18. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ค่าสนาม ค่ามิตติ้ง จะได้เตรียมการล่วงหน้า เพื่อส่วนรวมจัดไป.........

19. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ขอบคุณทุกท่านแทนท่านประธานด้วยครับ ที่ทุกท่านแสดงการตอบรับที่ดี เพื่อ HLC ของพวกเราทุกคนครับ...

20. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ทุกอย่างย่อมมีค่าใช้จ่าย เก็บเมื่อไรบอกได้เลยครับ

21. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  22. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    จัดไปคับพี่

23. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ได้ครับ เริ่มเมื่อไหร่บอกได้เลย

24. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    จัดไปคร้าบ

25. จ่ายเป็นเดือนก็ดีนะ จ่ายเป็นปีมันเงินก้อน อาจจะไม่สะดวกสำหรับบางคน ซึ่งรายรับของแต่ระคนอาจไม่เท่ากัน

สรุปผมว่าจ่ายเป็นเดือน แล้วตั้งกระทู้อัพเดทตลอดเวลาไปเลย ง่ายดีนะ

26. aofjack

aofjack New Member Member

278
    2
    0

เห็นด้วยคับ ถ้าเป็นรายปีผมอาจจะเบิกเงินกับ ผบทบ ผู้บัญชาการที่บ้าน ยากนิดนึงแต่เป็นรายเดือนยังพอแอบๆได้บ้าง เบื่อคับมีแฟนขี้งกขี้เหนียวและยังขี่บ่นด้วย

27. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    OK ครับ .......

28. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    เห็นด้วยเป็นที่สุด ผมพร้อมกระฉูดทุกเมื่อ จัดเสียอย่าให้ไป HLc

29. KIT_TG

KIT_TG New Member Member

83
    1
    0
    ผมเอาด้วยครับ ถึงแม้จะไม่เคยเจอพวกพี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ แต่ก็สนับสนุนครับ

30. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ขอบคุณ สำหรับน้ำใจ

พี่ๆน้องๆเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน ที่ให้การร่วมมือ เป็นอย่างดี

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้