ใครมี RT100 วางเครื่อง JZ บ้างช้วยให้คำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย niksatiam, 13 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. niksatiam

niksatiam New Member Member

5
    0
    0
    ผมมี RT100 อยากวางเครื่องใหม่ เห็นรถใน Club วางเครื่อง JZ กันหลายคัน ผมอยากรู้ว่า ต้องแปลงอะไรบ้าง

งบประมาณเท่าไร เพราะผมว่าจะติดแก๊สด้วย( LPG ) :)ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ:)

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ตอนนี้ราคาเครื่องไม่สูงเท่าไหร่ ถ้าเป็น 1JZ-GE ฝาดำ ราคาเครื่องประมาณ 18,000 บาท รวมค่าวางด้วยน่าจะอยู่ประมาณ 35,000 บาท
    ส่วนเรื่องติดแก๊สนั้นค่อยว่ากันอีกที ถ้าเป็น 1JZ-GE vvti ก็ราคาเครื่องประมาณ 22,000-25,000 บาท รวมค่าวางก็ประมาณ 40,000 บาท
    ส่วนเรื่องการแปลงนั้นช่วงล่างก็ควรเปลี่ยนเพลาหลังเป็นดิสก์เบรค ของโตโยต้า หน้าแหลม แต่ค่อนข้างจะหายากหน่อย เปลี่ยนหม้อลมเบรค
    เป็นชั้นครึ่ง เฉือนตรงคานหน้าตัวที่รองรับฝากระโปรงหน้าเพื่อลงหม้อน้ำ โดยที่ไม่ต้องทุบตัวถังด้านใน และทำโช๊คแข็งทั้ง 4 ตัว ก็เพียงพอ
    แล้วอย่างอื่นค่อยว่ากันทีหลัง ตามงบประมาณที่มีครับ

3. niksatiam

niksatiam New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณพี่ ๆ ที่ให้ความรู้ครับ

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    โอ้ว !!! คำถามยอดฮิตเลยครับ อิอิ... เรื่องนี้ผมได้ตอบไว้แล้วในหลายๆ กระทู้ก่อนหน้านี้ ยังไงลองหาอ่านข้อมูลดูในกระทู้เก่าๆ ได้ครับ อาจจะพอช่วยได้ไม่มากก็น้อย แต่ก็มีล่าสุดที่ได้ให้ข้อมูลกับสมาชิกท่านนึงไปเร็วๆ นี้ ลองเข้าไปดูตามลิ้งค์นี้เลยครับ

http://racingweb.net/forums/showthr...กเนื้อฝากตัวด้วยครับ-มีเรื่องอยากจะสอบถามครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้