กระจาย........

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Mr.ram, 4 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    เวลา 24.18 น รถผมเอง ฟัดกระรถ จยย. ขับยูเทิร์นแบบย้อนศรมา ไม่มีไฟ ทำให้ชนอย่างจังคู่กรณีตัวหมุนติ้วขึ้นมาบนฝากระโปรงรถศรีษะมากระแทกกับกระจกยุบทั้งบาน แบบไม่ทันได้เตะเบรคเลย ลงจากรถมาดู คู่กรณีเป็นป้าอายุราว 45 ปี เพิ่งออกกะตอนเที่ยงคืนเห็วด฿กแล้วเลยย้อนศรเพราะรีบกลับบ้าน แต่แกเป็นคนหัวแข็งมาก X-ray ดูแล้วไม่เป็นไรเลย ภายนอกมีรอยเท่าแมวข่วน แต่รถผมมัน
    1.กันชันเป็นรอยสีถลอก
    2.ฝากระโปรงหน้า ยุบเล็กน้อย + รอยคูด
    3.กระจกแตก ยุบเป็นรอยบุบหัวคน
    เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แกไม่มีตังค์ด้วย เลยต้องยอมช่วยแกอีก ยอมเป็นฝ่ายผิด แล้วต้องซ่อมรถเอง ( ประกัน3+) เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เสียใจด้วยคับ ผมเจอบ่อยแถว เกษตรนวมินทร์ ยูเทิร์นใต้สะพานแถวร้าน ฮันนีมูน แต่หลบทัน ถ้าไม่ทันนี้แย่แน่เลยคับ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ซวยเลยพี่ ถ้าเป็นผมก็เครียดนะ ว่าจะช่วยแกดีไหม เพราะ แกเล่น ขับแบบผิดกฏหมาย หลายอย่างเลย

ทั้ง ย้อนศร ไม่เปิดไฟอีก - -"

พี่นี คนดีจริงๆ น่านับถือๆ

ดันเป็น LEV ไม่งั้นจะให้ฝากระโปรงหน้าเลย

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เจอแบบนี้เซ็งแทนเลยครับ เคสนี้จะเอาอะไรกับคู่กรณีก็ลำบากใจ ถ้าเป็นผมแล้วคู่กรณีดูแล้วพอมีตังค์ จะเอาเรื่องให้เข็ดเลย เบื่อนักมอเตอร์ไซค์ย้อนศร

5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ซวยเลยพี่ๆๆ ลูกผู้ชายตัวจริง กระทิงแดง

6. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์นะครับ ไม่ทราบว่าโดนที่ไหนครับ แถวหน้าโลตัส ศรีนครินทร์หรือป่าวครับ
    แถวนั้น ย้อนกันเป็นเรื่องปกติเลยครับ ขับระวังกันด้วยนะครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    โอ้ว เซ่งแทนเลยพี่

8. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    จัดกระจกเขียวเลยครับ ฟาดเคราะห์ไปที

9. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ซวยเลยอ่า

แต่นับถือพี่เลย คนดีจริงๆ

10. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    นับถือน้ำใจเลยครับ ขอให้รถกลับมาหล่อไวๆนะครับ

11. Sub-zero

Sub-zero New Member Member

103
    0
    0
    เสียใจเรื่องรถด้วยครับ แต่ก็ดีใจเรื่องคนที่ไม่เป็นอะไรเลยครับ ยอมรับครับ ลูกผู้ชายตัวจริง เยี่ยมมากครับ ยังไงก็ขอให้ ได้โชคดีๆ เข้ามาหาบ้างต่อจากนี้นะครับ และ ให้รถกลับมาสวยๆ เหมือนเดิมครับผม

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ โชคดีที่ไม่มีใครเป็นอะไรคับ ขอให้ซ่อมเสร็จกลับมาหล่อไวๆนะคับ

13. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เซ็งเลยครับเจอแบบนี้

14. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    มะมีคำเอื้อนเอ่ย เยี่ยมครับสำหรับน้ำใจแต่ป็นผม คนผิดเค้าก็ต้องชดใช้อ่ะครับ เป็นการผ่อนชำระกับประกันหรืออะไรก็ตามเพราะทางกฎหมายเค้าผิดเต็มประตู แต่ทางศีลธรรมมันก็ดีอ่ะครับที่เราใจบุญ ถือว่าสะเดาะเคราะห์ ทำบุญ แต่มันก็สร้างนิสัยที่มะดีครับเพราะเราคิดว่าเค้าขี้มอเตอร์ไซค์คงไม่มีเงินซ่อมให้เรา เราเค้าเจ็บเลยสงสาร รถเราซ่อมได้เข้าใจ แต่ตามความถูกต้องเค้าต้องรับผิดชอบกับการกระทำอ่ะเพื่อให้เป็นบทเรียน เหมือนเราล้างปืนแล้วปืนลั่นไปโดนคนอื่นบาดเจ็บ ต่อให้ผู้เสียหายไม่เอาเรื่องแต่ตำรวจก็ยังจับเราเข้าคุกอยู่ดี ต้องเสียค่าปรับอยู่ดี เพราะเราสงสารแหละครับพวกมักง่ายถึงเกิดขึ้นเยอะแยะมากมายในสังคม

15. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    พูดได้ดีครับ
    ปล.ก็แล้วแต่วิจารณญานของแต่ละท่านและแต่ละเหตุการณ์ เป็นผมก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไง....อิอิ
    แต่ไม่มีใครบาทเจ็บก็ดีแล้วววววววววววว สู้ๆครับ

16. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เสียใจกับลูกชายคันโปรดด้วยคะ ขอให้กลับมาสวยกว่าเดิมร้อยเท่า!!

สำหรับเรื่องคนขี่มอเตอร์ไซค์ พี่อ๋อมก็พูดถูกเหมือนกัน เพราะคนที่บ้านก็ประสบแบบนี้คล้ายๆกัน

แต่เป็นรถกระบะอดนอนจากการทำงานควงเพื่อจะหาเงินไปเที่ยวบ้านตอนสงกรานต์

คุณพ่อจอดติดไฟแดง มันหลับในมาชนท้ายกระจายเลย (เพิ่งออกรถมาวันแรกด้วยคะ)

สุดท้ายก็ให้เค้าผ่อนจ่ายประกันไป สงสารนะแต่เราก็เสียความรู้สึกมากอะ เพิ่งออกรถมาขับระวังแทบแย่ มันมาชนท้ายซะงั้น (ชนแรงด้วยคะต้องเปลี่ยนกันชนท้ายไปเลย)

แต่ก็ต้องขอบคุณหัวใจที่เกินร้อยของพี่จริงๆที่ยอมผิดแทน ถือว่าน้ำใจงามมากๆ ขอให้ความใจบุญของพี่ส่งผลให้ได้ลาภผลกว่าร้อยเท่าในครั้งหน้านะคะ

โชคร้ายผ่านไปแล้ว เดี๋ยวโชคดีก็ตามมาแล้วละคะ

17. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ก็ขอให้กลับมาหล่อไวๆ ถือว่าฟาดเคาะห์แล้วกัน

18. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    Thanks...................มากมายครับทุกๆท่าน

19. Boonsong Tubtimtong

Boonsong Tubtimtong New Member Member

31
    0
    0
    คุณป้าโชคดีจังเลยครับ ไม่เป็นไรแถมไม่ต้องเสียตังค์ด้วย ยังงัยก็ขอให้เฮง ๆ ครับกับน้ำใจงาม ๆ ของลูกผู้ชาย ( แอบน้ำตาซึม )

20. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    เจอแบบนี้นึกว่าล้างซวยไปครับ สิ่งดีๆ กำลังรออยู่ ขอให้รถกลับมาหล่อกว่าเดิมนะครับ

Joice++Jum

21. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    พี่ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วคร๊าบบ....

22. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    ซ่อมกลับมาสวยกว่าเดิมไวๆนะค้าฟฟ... สิ่งร้ายๆ ผ่านไป เด่วสิ่งดีๆ มันจะมา !!!~~

23. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    ซ่อมมาใหม่สวยกว่าเดิมแน่นอนคับ

24. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ปกติรถพี่เค้าก็สวยอยู่แล้วซ่อมกลับมาสวยกว่านี้คงต้องเปลี่ยนไปขับ NSX แล้วละมั้ง

25. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ...ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะครับ

26. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    เมื่อวานผมก็โดนจอดรถอยู่ดีๆ โดนถอยชน คาที่จอดรถ เซ็ง ครับ หาตัวจับไม่ได้ด้วย

27. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    กลับมาหล่อไวๆนะคับ ผมก็โดนเหมือนกัน แต่เป้นจักรยาน
    เซงสุดๆคงไม่เท่ากับ มันทิ้งจักรยานแล้ววิ่งหนีเนี่ยแหละ ดูท่าคงจะเจ็บเยอะเหมือนกัน

ตอนนี้เครียดกับรถมาก ไม่รู้จะหากระจกมองข้างได้ที่ไหน

28. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เมื่อวานก็ซึน ก็โดนถอยชน ต่อหน้าต่อตาเรย เล่นฟิตเนสอยู่ เดือดเลยวิ่งไปด่ามันบอกลงมาๆๆขับรถไรเนี่ย ชนทั้งคนหน้า แระคันท้าย(รถผม) เลย

พอเม่งลงมาแสดดด ลุงแก่ๆๆ - -* แถมไม่ยอมรับว่าชนอีกนะ ก็เอ้อ ไปดีกว่า ชั่งมัน

สรุปตาลุงเม่งเปงเกย์ ไปเจอเม่งข้างบนฟิตเนส ลุงเข้าห้องโยคะ 555+ใส่สั้นจุ๊ดจุ๋

... เจ้าของกระทู้เจ๋งครับ น้ำใจงามมากๆ ^^ ขอให้พี่เจอสิ่งดีๆในชีวิตเป็นรางวัลตอบแทนนะครับ อิอิ

29. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    กรณีศึกษา คิคิ

30. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    น้ำใจงามมากเลยครับ ไม่เอาเรื่องแล้วรับผิดชอบเองทั้งหมด คนปลอดภัยถือว่าดีแล้วคับ รถเสร็จขอให้หล่อกว่าขับเฟอร์รารี่นะคับ

แต่ งงกะอีกท่านที่โดนจักรยานชนแล้ววิ่งหนีมาก ทำไปด๊ายยยย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้