รบกวนน้าๆเรื่องคลัชทองแดงครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย car4n, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    คลัชที่ใช้ใกล้จะหมด อยากจะได้คลัชทองแดงหรือกึ่งทองแดง ไม่ทราบว่าจะใช้แบบไหนดีครับ เป็นเครื่อง 2L โบ เปลี่ยนโบใหม่ ใส่อินเตอร์ เวสเกตแยก ปรับบูสเพิ่ม ไม่ทราบว่าจะใช้แบบไหนดีทองแดงทั้งหมด หรือแบบกึ่งทองแดง ราคาปานกลาง และจะหาซื้อได้จากที่ไหน อยู่ไกลจากกรุงเทพมากครับ ขอบคุณน้าๆที่ใช้คำชี้แนะครับผม

2. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ควันดำ ช่วยเพื่อนหน่อยคร้าบบ..

3. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ถ้าบูทไม่เยอะ ก้อ หวี2ชั่นเสริมแหนบ ผ้ากึ่งทองได้ก้อ ได้น่ะ (ผมใช้อยู่) ราคา 3700

แค่นี้ บูท25 ยังจับอยู่เลย

ถ้าจะเอาโดดๆ ก้อทองแดงก้อน ราคา 5พัน กว่าๆ

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตามข้างบนว่าครับ ถ้าบูสไม่เยอะกึ่งทองแดงดีกว่าครับ

ทองแดงสั่น งั่กๆๆๆๆๆๆ........แต่โดดโหยงๆเลย อิอิ

5. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ตามข้างบนอีกเสียง

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    3S ขับสบายๆจับอยู่ใช้งานง่ายลองดูครับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ทองแดงก้อน เลยครับ

กึ่งทองเเดง ดีเเป้ปเดียววววว

8. car4n

75
    0
    0
    ขอบคุณน้า
    DTA_@HLc
    AoFChen
    mui d4d
    citysound
    ballgto
    BLITZ-MODEL
    มากๆครับ ตกลงจะเอากึ่งทองแดง และไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีอยู่ไกลครับ (แม่ฮ่องสอน) หาซื้อยากมาก ไม่ทราบว่าหาซื้อในเว็บได้จากที่ไหนบ้าง ขอบคุณอีกครับ
    มีเรื่องคาใจอยากจะถามน้าๆอีกเรื่อง คือผมปรับบูสที่ 20 ปอนด์ ตอนนี้บูสหายไปเหลือ 13 ปอนด์ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ท่อยางต่างๆ ก็ยังแน่นเไม่หลวมหรือหลุดครับ ไม่ทราบเกิดจากเทอร์โบหรือว่าปั้มครับ ขอคำแนะนำอีกเรื่องครับผม

9. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ทองแดงครับ

10. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพๆ ๆ

11. car4n

75
    0
    0
    ขอบคุณน้า
    BLACK_
    Day fu*king vigo
    ที่ช่วยดัน อยากจะได้ที่ซื้อครับ ใครพอทราบบ้างครับ

12. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ที่ขายมันมีหลายทีอ่ะ ลองดูในเว็บก่อนสิ

ผมใช้ของ ธีระพันธ์ อยู่ เชียงกงปทุมวัน

เรื่องบูมหาย ที่เจอกับตัวน่ะ ท่อทุกท่อแน่หมด ท่อไม่รั่ว

แต่โข่งหลังราว กับ อีกอย่าง สปริงเวสเกตหัก

ปล.อันนี้ผมเจอกับตัวน่ะ ต้องรอเซียนท่านอื่นด้วย มันมีหลายสาเหตุ ^^a

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ใช้จานกด 3 S อยู่อ่ะคับ

ส่วนผ้า ใช้ ทองแดง สลับ กับผ้า อ่ะคับ

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

บูช 20 อย่าใส่ผ้ากึ่งทองเเดงเลยครับ

ใส่ทองแดงก้อนเลยดีกว่าครับ

ถ้าบูชตกอาจจะมีหลายสาเหตุ

ท่อเเวคไม่รั่ว ก็คง ตัดไป1

2. ท่ออินเตอร์และท่อยาง ไม่รั่ว ตัดไปเหลือ เเค่

3. ต้องลองเช็คที่ปั้มดีกว่าครับ

ย้ำๆทองแดงก้อนเลยครับ ไหนๆๆแล้ว เดี๋ยวจะได้ไม่ต้องแก้ไขทีหลัง

15. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ผมใช้ของ ธนสัญญ์ ครับ หวี 2ชั้น ผ้าผสม อยู่ปึ๊กๆๆ

16. เหมือนกันครับ

17. car4n

75
    0
    0
    ขอบคุณน้า
    AoFChen
    Moo Tiger Raikhing
    BLITZ-MODEL
    Ko_DIESEL@HLC
    rukawa
    จะเอาคำกแนะนำไปลองดูครับ

18. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    แนะนำว่าคิดให้ดีๆๆเลยนะครับจะได้ไม่ต้องเสียค่ายกเกียร์ หลายครั้งนะ

19. car4n

75
    0
    0
    ผมซื้อแล้วครับของ ธนสัญญ์ คลัชท์ 10 ก้อน หวี 2 ชั้น ทั้งหมด 5500 บาทครับ ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่ให้คำชี้แนะมากๆครับ

20. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รอดู ผลการใส่ ครับ

21. car4n

75
    0
    0
    ใส่เรียบร้อยครับ ต้องไปเจียรหน้าวินให้เท่ากับความหนาของแผ่นคลัช ยอมรับว่าจังอยู่หมัดเลยครับ แต่ข้อเสียอยู่อย่าง 1 คือแข็งมากเลยครับ กำลังหาวิธีทำให้มันนิ่มลงอีกซักหน่อย ถ้าขับในกรุงเทพแย่เลย กล้ามขึ้นขาแน่ครับ แต่เรื่องจังไม่ต้องห่วงครับ ผมลองกดดู เต็มไมล์เลยครับ คิดว่าน่ายังเหลืออยู่ ไม่กล้ากดยาว กลัวเครื่องไปก่อน ตอนนี้มีโครงการจะลง โบของกาเลต M24 ช่างบอกว่าประมาณ 17000 ราคานี้แพงไปหรือป่าวครับ ค่าโบคิด 16000 ค่าติดตั้ง 1000 ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้