- นอกเรื่องหน่อยคับ - อยากทราบว่าจาก ลาดกระบัง จะไป "โรงละคร อักษรา คิง พาวเวอร์" จะไปทางไหนดีคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jern, 6 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขออนุญาตินอกเรื่องหน่อยนะคับ

พอดีว่าผมจะไป โรงละคร อักษรา คิง พาวเวอร์ ในวันเสาร์นี้
    แต่ยังไม่รู้เลยว่ามันอยู่ตรงไหน และผมจะไปอย่างไง :cry::cry:

เลยรบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยคับ
    ผมอยู่ลาดกระบังคับ

ขอบคุณคับ

2. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    ขึ้น ทางด่วนลงเสาวรี ครับ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขึ้นทางด่วน ลงเสาวรีย์ แล้วมุ่งหน้าไปทางพญาไท

เข้าซอยรางน้ำได้ ยังไงก็หาเจอจ๊ะ

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เพิ่มอีกนิด ใช้ google หาแผนที่

ใส่ต้นทาง ลาดกระบัง ปลายทาง รางน้ำ แล้วจะมี

คิงส์พาวเวอร์ คอมเพล็กส์ให้เลือก ก็เลือกเลย

ไปถูกแน่นอน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:36:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:35:55 ----------

เพิ่มอีกนิด ใช้ google หาแผนที่

ใส่ต้นทาง ลาดกระบัง ปลายทาง รางน้ำ แล้วจะมี

คิงส์พาวเวอร์ คอมเพล็กส์ให้เลือก ก็เลือกเลย

ไปถูกแน่นอน

5. Kookie

Kookie New Member Member

101
    3
    0
    เข้ามอเตอร์เวย์ตรงอย่างเดียว ผ่านพระราม9 ขึ้นสะพานเรื่อยๆ ถึงอนุสาวรีย์เลี้ยวซ้าย แล้วก็เลี้ยวซ้ายเข้าซอยรางน้ำ

6. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    ขับจากลาดกระบัง ยิงยาวๆมาลยครับ ขึ้นสะพานข้ามแยกคลองตัน ข้ามแยกพระรามเก้า มาลงแยกประชาสงเคราะห์ เห็นแฟลตดินแดงอยู่ทางซ้ายมือ ก็วิ่งตรงต่อ ผ่านไฟแดง มีทางด่วนอยู่บนหัว ก็ตรงต่อ ชิดซ้าย จะเห็นป้ายเขียนว่ารางน้ำ มีสะพานกำลังปิดซ่อมอยู่ทางขวา ขับไปตามทาง ผ่านอีกไฟแดง ถ้าเจอสวนสันติภาพก็ให้เตรียมชิดซ้ายเข้าซอยได้เลยครับ เป็นทางลัดเข้าคิง พาวเวอร์ สุดทางเลี้ยวขวา ก็เจอแล้วหล่ะครับ งงมั๊ยเอ่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้