NEW MEMBER ROVER623 เพชรบุรี

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 2 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ป๊อบ ครับ ใช่ROVER623 สีฟ้าน้ำทะเล (อยู่ใกล้หาดชะอำ จ.เพชรบุรี) ขอแนะนำตัว
    และฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ด้วยครับ :cool:

1. ขอโทษพี่ใหญ่จริง ๆ (รถอยู่อู่...!)

ต้องขอโทษพี่ใหญ่มาก ๆ ที่ไม่ได้ไปรวมงานมิตติ้ง... อยากไปมาก ๆ แต่ไปไม่ได้
    ไม่มีรถ (สภาพอย่างที่เห็น)

2. แนะนำช่างตีโปร่ง

ช่างโรจน์...ออกแบบและดูแลงานตีโปร่ง

3. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    สนใจเบรค ครับ สนนราคามาเท่าไหร่ครับ......

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ไม่เป็นไร ส่งท้ายปีเก่าแล้ว เดือนหน้า รับปีใหม่เลย จะมีใครมากันหรือเปล่า ไม่รู้นะ

5. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    นั่น จะมีอีกแล้ว อิอิ สวยจังครับ ดุมของอะไรอ่าคับ 4 เป็น 5

6. เบรกหน้า Brembo BMW E38 4pot+จานใหม่ 2 ชิ้น BMW 350มม. พร้อม HubRing 1 คู่
    เบรกหลัง/เบรกมือ Skyline R32 2pot+จานใหม่ 2 ชื้น BMW 320มม.
    แปลงดุมโดยไม่ได้เจาะดุมเดิม...(หล่อแป้น 5 รู 114.5 ยึด 4 รู 114.5) และ
    เปลี่ยนสายน้ำมันเบรกใหม่ 4 เส้นด้วยครับ

จบที่ 60,000.-บาท :eek: ได้อย่างที่ต้องการครบเลยครับ...แต่เจ็บหนักไปหน่อย!

7. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    สวยอ่ะน้องป๊อบ ทำข้างหน้าก็ต้องทำข้างหลังถูกต้องแล้วครับ ปีหน้ามีโอกาสเจอกันครับ

8. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    "ทำข้างหน้าก็ต้องทำข้างหลังถูกต้องแล้ว" มันยังไงอยู่น่าคำนี้

9. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    โห สวยครับ ดูดี มีระดับโครต !!!

อยากได้บ้างง ๆ!!!

10. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    นี่เปลี่ยน หม้อลมเบรคด้วยมั้ยครับ !!!!

ลืมถาม !!!

11. หม้อลมเบรก หมายถึง ปั๊ม ABS ใช่เปล่าครับ ถ้าใช่...ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ
    (บอกช่างไว้ว่าอย่า !! ยุ่งกับปั๊ม ABS เดียวงานเข้า)
    ROVER 623 ถ้าเปลี่ยนคาลิปเปอร์หลัง (ด้วยเงื่อนไข เบรกมือ และระบบ ABS ต้องใช้ได้เหมือนเดิม)
    ต้องแปลงระบบเบรกหลังทั้งหมด เพราะเบรกมือรถROVER623 จะอยู่ในคาลิปเปอร์ และ
    ตำแหน่งที่ติด ABS (ไม่หลัง ก็ใต้ คาลิปเปอร์ จำไม่ได้แล้วครับ?) เป็นส่วนที่สร้างปัญหาในการ
    แปลงเบรกหลังมาก ๆ ( 4 วันเสร็จเฉพาะเบรกหลัง) :confused:

12. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ถามพี่ป๊อบ แล้วต้องทำปั้มเบรคมือแยกเหรอครับ
    แล้วเบรคดีขึ้นขนาดไหนครับ อยากเป็นข้อมูล
    โอม น้องเบรมโบ้

13. ตอบพี่โอม TG Rover...MR2

สวัสดีครับ พี่โอม ผมงง?งง กับคำถามครับ ถ้าปั้มเบรคมือแยก หมายถึง ทำปั้ม ABS เบรคมือเพิ่ม
    จากปั้ม ABS ปกติ ที่ติดมากับรถนั้น ผมไม่ได้ทำครับ (จากข้อมูลที่มี เบรคมือ ROVER 623
    ไม่ใช้ ABS) ไม่แน่ใจคำถามหมายความอย่างนี้หรือเปล่าครับ

ส่วนเบรคหลังที่ผมทำมานั้น ใช้ชุด Skyline R32 ทั้งชุด แต่ต้องหล่อหน้าแปลนยึดเบรคมือใหม่
    ส่วนแปลนยึดเบรคมือ Sky โยนทิ้งได้เลยครับ
    เบรคมือ Sky เป็นแบบเบรคในจาน คล้ายดั้มเบรค ถ้าตั้งผ้าเบรคให้ได้ตำแหน่งที่เหมาะสม
    และตั้งเบรคมือ(ในรถ)ให้ได้ระยะ ดึงนิดเดียวหยุด กึก!!! เลยครับ ว่าง ๆ จะลองไปดิฟ ในซอย
    จรัญ...? (ล่อเล่นครับ)

14. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    อยากจะบอกว่า อลังการมากกกก ครับ :D

15. ก็แค่อยากหล่อแบบรถยุโรป อยากเท่แบบรถญี่ปุ่น ค่ายอื่น ๆ บ้าง
    เลยการเป็นลูกครึ่งยุโรป/เอเชีย 5..5..5.. (หล่อแบบลูกครึ่ง) :cool:

16. ความคืบหน้า...ทำรถ

ตีโปร่งหน้า-หลังเรียบร้อย รอเข้าทำสีแล้วครับ
    ทางอู่บอกว่าน่าจะเสร็จวันที่ 15-16 ธ.ค. 2552... :)

17. ขอคำแนะนำเรื่องค้ำโช๊คหน้า?

กำลังเล็งค้ำโช๊คหน้า CUSCO แบน ACC 94-96 ตามรูป...
    View attachment 1493758
    แต่ไม่แน่ใจว่าจะใส่กับ 623 ได้มั้ย ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ เพื่อน ๆ ด้วยครับ
    หรือถ้ามีแบบไหนที่ใช้กับ 623 ได้? ถ้ามีรูปลงให้ดูหน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ... :confused:

18. TG Rover

936
    2
    0
    คือจะถามว่า ใช้สายเบรคดึง กะดรัม หรือว่าปั้มเบรคมือแยกครับ
    สงสัยน่าจะใช้ดรัมทั้งชุดเหมือน A31

19. TG Rover

936
    2
    0
    94-97 น่าจะยาวกว่า นิ้วนึงครับ
    ถ้าจะเอามาใส่ต้อง90-93 นะครับ อ่อละก็ขาค้ำโช๊ครุ่นนี้ระวังจะสีกะท่อน้ำยาแอร์ที่หัวโช๊คด้านคนนั่งด้วยครับ

ให้ดีต้องเอารุ่นที่หลบ พี่อยากได้ฟรีผมให้ครับพี่ ตามไปเอาที่คนชื่อ ยูได้เลยครับ

20. เรื่องเบรคมือใช่เลยครับใช้สายเบรคดึงกับดรัมครับ (เบรคในจาน)
    ส่วนเรื่องค้ำโช๊คขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูล และเดียวผมจะตามไปเอาที่คนชื่อ ยู เองครับ
    View attachment 1493893
    (พี่โอห์มให้ฟรีแล้วนะครับ มีพยานรู้เห็นเยอะนะครับ ห้ามคืนคำ... :D)

21. ขอแก้ไขสถานที่ที่จะเอารถไปดิฟ...?

จากในซอยจรัญ...? เป็นซอยบางกรวยดีกว่า... (ล่อเล่นครับ พอดีครั้งแรกจำซอยบ้านพี่โอห์มผิด)
    แต่ตอนนี้ได้ข้อมูลมาแล้วไม่น่าผิดซอยแล้วครับ..อิ..อิ..อิ

22. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    รถเทพอีกคัน

23. TG Rover

936
    2
    0
    เม็ดๆฝากนายยูนะ ไม่ต้องฝากผม

ส่วนดิฟๆ ทำได้ทุกที่พี่

24. ใช่ครับทั้งหมดนั๊น ใช้ตามล่านายยู ครับ เพื่อค้ำโช๊ค 5..5..5..(โหดเกินไปป่าวเนี้ย)

25. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    อยากได้ CZ

26. TG Rover

936
    2
    0
    พี่ป๊อบครับ เย็นๆจะไปเพชรบุรี ครับ
    ขอเบอร์ด้วยรบกวนโทรบอกหน่อยครับ 0841408350

โอม งับ

27. TG Rover

936
    2
    0
    อ่อๆลืมสังเกต เดี๋ยวไงโทรไปคุยครับพี่ ป๊อบ

28. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    สงสัยจะจริงที่เค้าว่า เพชรบุรี เมืองคนดุ :D

29. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ป๊อปของเล่นเยอะจังทั้งรถทั้งพระและ....วันหลังถ้าเข้ากรุงเทพพาไอ้ตัวเล็กมาเที่ยวด้วยสิหรือถ้า
    มีทติ้งคราวหน้าหาโอกาสมา...พี่กบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้