ปัญหา Gas กับ neon

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Aek_Rayong, 19 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aek_Rayong

Aek_Rayong New Member Member

6
    0
    0
    ผมติดตั้ง Auto-gas ประมาณปีกว่า พบปัญหาเวลาขับจะได้ยินเหมือนเสียงระเบิดที่ห้องเครื่อง ลองไปจูนแก็ส ช่างบอกว่าสายหัวเทียนมีปัญหา แต่ผมไม่แน่ใจว่าที่ช่างจูนแก็สบอกนั้นถูกต้องรึเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ จะแก้ไขปัญหานี้อย่างไรดี ตอนนี้ไม่กล้าขับ ถ้าผมจะหาจานจ่ายพร้อมชุดสายหัวเทียนจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมอยู่ระยอง ครับ

2. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    ผมแนะนำให้ ลอง ถาม คุณ เติ้ล หรือ คุณ อืม ครับ จะมีเบอร์ อยู๋ไหนบอรด์ ครับ

3. Cachito

Cachito New Member Member

9
    0
    0
    ของผมติดมาก็มีปัญหาเหมือนกันครับ
    แรก ๆ ก็เปลี่ยนหัวเทียน, หัวฉีด แต่สุดท้ายแล้ว
    เปลี่ยน ECU ครับ เรื่องจบ เรื่องเงียบ
    ผมให้ช่างเก่ง ร้านตรงข้าม Makro จรัญฯ กทม. ทำครับ
    แกใจเย็นและชอบแต่งรถด้วย แต่ว่าอยู่ระัยองเนี่ย อืมลำบากครับผม :cry:

ตอนนี้แก๊สอืด ๆ ปั๊มน้ำมันเริ่มจะไปบ้างแล้ว กะว่าจะเอาไปจูนแก๊สใหม่ แล้วก็ใช้แก๊สถาวรเลยคร้าบบบบ

4. Cachito

Cachito New Member Member

9
    0
    0
    ปรับมาเรียบร้อยแล้วครับ ใช้ได้ดี เย้
    โทรหาพี่เก่งดูนะครับ ที่ 086 304 2934

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้