?????????Һ????ǡѺ????ѹ V-Power ?Ѻ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 6 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ผมเพิ่งจะได้มีเวลาเข้ามาบอกให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้ทราบกันว่าทางบริษัทผมเค้าจะทำการยกเลิก
    น้ำมัน V-Power เบนซิน 95 แล้วนะคับ ใครที่เข้าปั้มเชลล์แล้วบอกเด็กปั้มว่าเติม V-Power ตอนนี้
    มันจะเป็น V-Power Gasohol 95 นะคับ บางคนอาจยังไม่ทราบ

การยกเลิกนี้จะเริ่มตั้งแต่วันที่ 1 พ.ค. 53 ในเขตกรุงเทพและปริมณฑล
    ส่วนในต่างจังหวัดได้เริ่มทะยอยเปลี่ยนตั้งแต่เดือน มีนาคม ที่ผ่านมาแล้ว

จึงแจ้งให้เพื่อนๆพี่ๆ EK Group ได้ทราบกันคับ
    ขอบคุณคับ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ง่าาาาา

เสียดายแฮะ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมยังสงสัยอยู่เลยว่า V Power 95 & V Power Sohol 95 มันต่างกันยังไง แล้ว มันต่างกับ Sohol 95 ยังไง V Power sohol 95 แพงกว่า sohol 95 3บาท มีเพื่อนๆคนไหนทราบไหมคับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เสียดายครับไม่หน้ายกเลิกเลย แต่ก็ยังมี V-POWER SOHOL 95 อยู่ ว่าแต่มันแตกต่างกันมากไม่ครับ

5. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    จากที่หาข้อมูลมานะครับ ต่างกันตรงที่ V-Power Gassohol 95 นั้นจะมีการเติมตัว additive ที่ใช้เติมใน Benzene 95 หรือ V Power Benzene นั่นเอง จุดประสงค์คือให้ customer ได้มีโอกาสใช้น้ำมันที่มีประสิทธิภาพในราคาที่ต่ำรง กว่า V-Power Benzene เพราะมีสาร additive ที่ช่วยทำให้เครื่องยนต์สะอาด มีประสิทธิภาพมากขึ้นค่ะ อาจจะไม่ละเอียดเท่าไรนะครับ รอผู้รู้จริงมาตอบละกัน

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ไอไม่เข้าจายยยย....ทามมายคนไทย ไม่ใช้แก๊สโซฮอลลลลล :)

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รับเเซ่บเด้อคับ

8. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ตังไม่พอเติมได้แต่ 95 โซฮอลล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้