GURU คับ.....เราจะรุได้ไงว่าซับมันเสีย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย brabiiie, 11 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. brabiiie

brabiiie New Member Member

11
    0
    0
    วอยด์คู่ 2 ดอก ตีใส่ใน Bandpass มันกระพือแรงนะคับ แต่เสียงไม่ออก......แบบนี้เรียกว่าแตกรึป่าวคัฟ
    ซ่อมได้ไม๊คัฟเนี่ย.......... :cry:

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ผมว่าตู้ไม่ได้สูตร หรือ ไม่ก็ จูนความถี่ไม่ดี

3. oLD_sCHOOL

oLD_sCHOOL New Member Member

9
    0
    0
    ตู้ไม่ได้สูตรครับ.... คือว่าแทนที่แอมปลิจูดมันจะมาเสริมกัน มันกลับมาหักล้างกันครับ.........

4. brabiiie

11
    0
    0
    ตู้ผมเปน สี่เหลี่ยมคางหมู กั้นเป็น 4 ห้อง ซับ 10" วอยคู่ 2 ดอก
    รูระบายเบสผมเจาะไว้ข้างบน กะให้มันเข้ามาในห้องโดยสารเตมๆ น่ะคัฟ
    ผมเจาะขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 2.5 นิ้ว ไม่ได้ใส่ท่อด้วย (คือตู้นี้ผมตีเองนะคัฟ) ไม่ทราบว่ารูมันเล็กไปรึป่าว จะเกี่ยวกันไม๊คัฟ เวลาเปิดอัดมันก็สั่นไปทั้งคัน แต่ ไม่ยักกะตึ่บ!เลย...._ _"

5. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ต่อ 2 ดอกแล้วเช็คเฟสหรือยัง ถ้าต่อกลับเฟส มันก็จะหักล้างกันหมดนะครับ (ผมไม่เคยเล่น 2 ดอกนะครับ) แก้ไขยังไงก็เล่าให้ฟังมั่งนะครับ

6. anuchakl

anuchakl New Member Member

16
    0
    0
    อย่าลืมใส่ท่อด้วยนะครับ...เส้นผ่านศูนย์กลาง 5 นิ้ว......ลึกประมาณ6นิ้วนะครับ......เดี๋ยวเบสก็มา.....เช็คเฟสลำโพงทั้งสองตัวด้วยนะครับ(ลองกลับสายลำโพงดูซักข้างนึงก็ได้ครับเผื่อท่านต่อผิด.......)

7. brabiiie

11
    0
    0
    THX

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ผมได้เจาะขยาด port เส้นผ่านศูนย์กลางเปน 5 นิ้ว จากเดิม 3 นิ้ว แฮะๆ... แน่นเลยครับ แต่ว่ายังไม่ได้ใส่ท่อ ยังหาที่ซื้อไม่ได้เลยครับ :p

8. zenon_pub

zenon_pub New Member Member

11
    0
    0
    either your port is to short or one of your chambers is to small....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้