ถามเรื่องตัดแคดคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย joeshijoe, 5 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    คือผมได้ยินมาว่าตัดแคดออกแล้วจะวิ่งดีขึ้นเพราะมันจะทำให้โล่งขึ้น แถมแคดมันอายุ 10 ปี แล้วอาจจะเสื่อมสภาพหรือตันเลยว่าจะเอาออก พอไปที่ร้านช่างถามจะใส่ auto jet หรือเปลี่ยนเป็นพักกลางธรรมดา หรือแค่เชื่อมเหล็กแทน ก็เลยงงๆ เลยอยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆน้องหน่อยอ่ะคับ
    1 ตัว ek กับ si แคดอยู่ตำแหน่งเดียวกันป่าวคับ
    2 ตัวแคดมันอยู่ในพักกลางป่าวหรือแยกกัน
    3 ถ้าตัดแล้วต้องใส่ไรไปแทนป่าว ต้องเปลี่ยนพักกลางไหม หรือแค่เชื่อมท่อเหล็กไปแทนส่วนที่ตัด
    4 เกียร์ออโต้ ถ้าตัดละจะมีผลต่ออัตราเร่งไหม

2. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบข้อสงสัย เพราะตอนนี้วิ่งอืดมาก

3. eliang

eliang New Member Member

16
    0
    0
    1-2. แคต กับ พักกลาง คนละอันกันนะคับ อยู่คนละตำแหน่ง

3. เกียร์ ออโต้ ถ้าตัดแคต แล้วควรจะใส่พวก Auto Jet หรือ อื่นๆ ฯลฯ แทนแคต นะคับ
    เพราะว่ามันจะโล่งเกิน เดวต้นหาย

4. ถ้าตัดแล้วต่อตรงเลย มีผลแน่นอนคับ ต้นหายแน่ๆ

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ตัดออกไปเลยไม่ต้องคิดมากอายุปูนนี้แล้ว

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าอายุมันมากแล้วตัดออกก้อได้คับ แต่คงไม่ได้ส่งผลให้มันเร่งดีขึ้นมากมายอะไรคับ เกียร์ออโต้อย่าให้โล่งไปจะดีกว่าคับ ต้นจะหาย ตัดแคทแล้วถ้าหวังว่า จะแรงขึ้นจนเห็นผล มันไม่ได้เป็นไปตามที่คาดขนาดนั้นคับ

6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ตัดแล้ว ต่อตรงได้ครับ ไม่แตกต่างแต่เสียงจะดังขึ้นนิดนึง เกียร์ออร์โตนะ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    คนรึรถคับพี่:):):):):):):):):)

8. MY LOVE EK

MY LOVE EK New Member Member

28
    0
    0
    ของผมตัดแล้วไม่เห็นผลเท่าไรครับ

9. Tiewpairach

Tiewpairach New Member Member

34
    0
    0
    ถ้าเกียร์ธรรมดา เครื่อง D16y8 ตัดออกละครับ จะเห็นผลมากป่าว

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตัดออก ขายได้ด้วย นะ เอ้อ

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตัดออกไปเลยครับ ไม่ต้องคิดมากครับ

12. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    งั้นผมลองไปตัดละเชื่อมเหล็กธรรมดา พักกลางเดิมไม่เปลี่ยนละลองวิ่งดูก่อนละกัน ขอบคุณทุกคนมากคับ

13. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ขอบคุณนะ BoBo

วันอาทิตเจอกัน

14. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ตัดโลดดดดดดดดดดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้