ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 5 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เกี่ยวกับแอร์(รถตัวนอก)อะครับ ของผมก็ตัวนอกมีกรองแอร์เหมือนกัน กำลังจะเปลี่ยนกรองแอร์ แต่
    พอดีไปเปิดเจอกระทู้นี้เข้าอ่านไปก็พอเข้าใจแต่ที่สงสัยคือ

อย่าลืมเปลี่ยนโอลิง
    แอร์มันมีอยู่ 2 ตัว ครับ
    ผมไม่เข้าใจมันอยู่ตรงไหนครับ รบกวนผู้รู้ตอบที สงสัยๆๆๆๆๆๆๆๆๆอะอิอิ

http://racingweb.net/forums/showthr...%C3%EC%B5%D1%C7%B9%CD%A1%A1%D1%B9%A4%C3%D1%BA

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เค้าน่าจะหมายถึงโอริงที่อยู่ที่หน้าแปลนของตู้คอยล์เย็นอ่ะครับ เวลาจะถอยคอยล์เย็นก็ต้องยกแบตเตอรี่ออกก่อน จะเห็นท่อน้ำยาแอร์กับหน้าแปลนของตู้คอยล์เย็นอยู่ด้านหลังแบตเตอรี่นั่นแหละ พอถอดมามันก็ต้องมีโอริงอ่ะครับ ปกติแล้วก็ควรจะเปลี่ยนทุกครั้งเพื่อความชัวร์

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ความรู้แน่น เก็บๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้