สอบถามเรื่องแปลงหน้า b14 รุ่นแรก ไฟท้ายชั้นเดียวหน่อยคับ พี่ ๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย prueck, 2 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    คือผมพึ่งจะได้ b14 ตัวแรก รุ่นไฟท้ายชั้นเดียว แล้วเกิดกิเลส อยากแปลงหน้า
    ให้เป็นแบบ b14 ตัวปี 2000 ที่มันเป็นไฟโคมเพชร แล้วมีไฟสปอตไลทในกันชนหน้า
    ผมต้องทำอะไรบ้างคับ แล้วทำเยอะมั้ย พวกแก้ม ต้องทำรัยมัยครับ หรือแค่เปลี่ยน
    ไฟหน้า ไฟมุม หน้ากาก กันชน แค่นี้ ได้มั้ยครับ ขอบคุณเด่อ

2. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ไฟหน้า ไฟมุม ฝากระโปรง กระจังหน้า
    เนียน!!

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไปเป็นตัว 00 ได้นะ สบายๆ
    ฝาโปรง ไฟหน้า ไฟเลี้ยว กระจัง กันชน จบ
    แก้มข้างของเดิมได้ ไม่ต้องเปลี่ยน

4. prueck

138
    17
    0
    โอ ต้องเปลียน ฝาโปง ด้วย รวม ๆ แล้ว เยอะเหมือนกันนะเนีย สำหรับ พวก
    เบี้ยน้อย หำน้อย อย่างผม สงสัย ต้องรอยาวแน่เลย รวม ๆ แล้ว สงสัยเป็นหมื่น

ยังงัยก็ขอบคุณทุกคำตอบคับ

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ฝาโปรงไม่น่าเกิน 3000
    ชุดไฟหน้า 3000 มือสอง หรือ ไต้หวัน ก็พอกัน
    ไฟมุม 800 เทียม แท้ ไม่เกินประมาณ 1600 ต่อคู่
    กันชนหน้า 1000 ประมาณ
    กระจัง800

รวมสีหมื่นกว่าบาท หน้าปี 00
    หาหน้าตัดศอกลู ยกเลยดีกว่า อิอิ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ส่วนมากไม่ค่อยมีใครเค้าทำกันนะครับ
    จะมีก็ taxi เอากันชน หน้ามาใส่
    ตรงรุ่น มันสวยอยู่แล้ว เปลี่ยน ไฟหน้า กันชน ใหม่ ต่อลิ้น ก็สวยแล้ว
    ถ้าจะแปลงหน้าแบบนี้ แปลงเป็นตัวนอก ดีกว่าครับ

7. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    อ่า ทำไมถึงอยากเปลี่ยนเป็นตัวหน้า 2000 อ่าครับ

ตอนนี้ หน้าผม ก็คล้ายๆ 2000 อยู่

กันชนหน้า ก็หาไฟตัดหมอก ไม่ก็หากันชนลูใส่ ก็เต็มเหมือนกัน

กระจังหน้า ถ้าอยากได้เป็นซี่ตั้ง รุ่นเราก็มีขาย ผมก็ใส่อยู่ ตอนนั้น คนในคลับก็เคยมีขาย น่าจะยังไม่ได้ขายด้วยมั้ง

ไฟหน้า รุ่นเราก็มีตาเพชรนะครับ เบ็ดเสร็จไม่น่าเกิน หกเจ็ดพันอ่ะครับ ก็จะหล่อๆ แล้ว

8. prueck

138
    17
    0
    คือบอกตรง ๆ คับ พอดี พึ่งจะได้ศึกษา b14 ก็พอมีอะไรสงสัยก็มาถามจาก พี่ ๆ ในเวป

ต้องขอบคุณทุกคำชีแนะ ในตอนแรกผมไม่ได้นึกถึงฝาโปงว่าต้องเปลียนด้วย ก็เลยนึกว่า

ถ้าเปลียนเป้นตัว 00 ก็ไม่น่าแพง แต่ตอนนี้ สงสัยต้อง เริ่มคิดใหม่แล้ว ว่าจะไปทางไหนดี

กะ ๆ เอาว่าจะค่อย ๆ เก็บเงินเปลียนอะ นี้ขนาดยังไม่ได้คิดค่าทำสีนะเนีย

สงสัยรถผมจะสวยยากซะแล้ว (โอม ใจเย็น ๆ ๆ ๆ ค่อยเป็น ค่อยไป ๆ ๆ ๆ )

9. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ลองดูกระทู้ต่างๆ ของพี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ก่อนก็ได้ครับ แต่รถอ่ะใช้เงินเยอะนะ เปิดหาข้อมูลไปเรื่อยๆ อาจจะเจอไอดอลก็ได้นะ อิอิ

ในบอร์ดนีรูป B14 หล่อๆ มีเป็นล้าน ลองเจอซักรูปสองรูป แล้วจะรู้ว่า B14 นี่ทำให้หล่อไม่เห็นยากเลย

10. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ค่อยๆ ดูค่อยๆ ทำ

ตัวปี 00 น่ะ เค้าก็สวยในแบบของเค้า

แต่ถ้าเราจะไปทำน่ะ ใจรัก งบถึงก็ทำไป

แต่คิดดีๆ ยังมีตัวเลือก อีกเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้