ขอถามเรื่องกระจกบานหน้าหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK พาเพลิน, 30 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    คือกระจกบานหน้าผมได้มีวัตถุไม่ทราบชนิดหล่นล้วงลงมาจากไหนไม่ทราบได้ตกลงมาที่กระจกหน้า ดัง........เปรี้ยยยยย
    เป็นหลุมและวิ่งออกไปทางด้านข้างประมาณ 1 คืบเป็นรอยร้าว ทีนี้มีคำถามว่าถ้าเปลี่ยนใหม่บานหน้าราคาประมาณเท่าไหร แล้วของเดิมมันเป็นแแบไหนชั้นเดี่ยว หรือ สองชั้น ถ้าไม่เปลี่ยนมันจะร้าวต่อมั้ยก็กลัวนะว่าเวลาที่ขับๆอยู่มันจะแตกมากกว่าเดิม
    แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นแบบสามบานหน้าเขียวเลย ตอนนี้ราคาแรงมั้ย ขอหายากมั้ย จุดที่ร้าวตามรูปนะครับ
    ขอรบกวนคำถามเพียงเท่านี้ครับผม

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เปลี่ยน ครับ

สองชั้น TSG สองพันกว่าบาท

ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเปลี่ยน ยางขอบ บานหน้าด้วย

อีก 2,200

3. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ของเดิมเป็นแบบ 2 ชั้น
    มันจะวิ่งเข้าหามุม(ขอบกระจก)ตามรอยที่แตกครับ
    ถ้าเจอมุมแล้วมันก็จะหยุด
    สมมุติว่าพอแตกปุ๊บมีทั้งหมด 3 แฉก 1 กับ 2 วิ่งเข้าหามุมแล้ว แต่ 3 ยังไม่วิ่งไปไหน ก็มีโอกาสที่ 3 จะวิ่งไปหามุมได้ ถ้าใช้งานไปเรื่อยหรือเกิดกระเทือน

ถ้าเป็นกระจกแบบชั้นเดียวก็แตกเป็นเม็ดข้าวโพดหมดแล้วหล่ะครับ

4. EK พาเพลิน

144
    0
    0
    ถามพี่อีกนิกหนึ่งนะ ผมลองโทรถามตามร้านแล้ว TSG มีแต่สามพันขึ้นทั้งนั้นเลย ไม่ทราบว่าพี่พอจะแนะนำร้านมั้ยครับ
    ราคาสามพันกว่าก็สู้ได้ครับ แต่เห็นพี่บอกสองพันกว่าบาทเลยอยากรู้นะครับว่าซื้อกันแถวไหนครับ ขอขอบคุณนะครับ สำหรับทุกคำตอบ

5. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    จกเขียวนี่ 2 ชั้นมะครับ ^.^

แล้วถ้าเอามาใส่ติดฟิล์มสีไรดีหว่า ใสหรอครับ ><"

6. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ผมก็เพิ่งจะเปลี่ยนมา 3500 แบบลามิเนส 2ชั้นแบบของเดิมครับ
    ราคารวมค่าแรง+กาว3m(ไม่รู้กาวอะไรเป็นม้วนๆ)

7. darkspeed

darkspeed New Member Member

37
    3
    0
    ผมพึ่งเปลี่ยนมาเอง 4000 รวมฟิล์ม HI cool ติดก่อนใส่เลย

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ลืมรวมค่าวาง กระจก+กาว อีก 800 ครับ

ตอนวาง วางพร้อมทำสี ค่าแรงเบวกไปกับค่าทำสี

ขออภัยอย่างสูงครับ

9. ราคาที่น้ากาญจน์มันบอก รู้สึกว่าถ้าจำไม่ผิดจะซื้อที่ระยองน่ะครับ

10. chai119911

chai119911 New Member Member

49
    0
    0
    ผมเปลี่ยนมาสองครั้งแล้ว สี่พันกว่า ทั้งนี้นเลย

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เปลี่ยนบานหน้าไม่เกิน4000ครับ จัดเลยครับ

12. EK พาเพลิน

144
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับน้า ขอคุณสำหรับทุกคำตอบดีๆครับผม

13. cannabis_40

cannabis_40 New Member Member

31
    0
    0
    ผมเปลี่ยนมาหมาด ๆ เลยครับที่บางกอก ออโตกลาส
    ค่ากระจกหน้า 2900
    ค่าฟิล์ม Hi-Cool R60 1200
    เบอร์โทร 02-9735537-8

14. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ของผมรอยเต็มเลย แต่ยังไม่มีรอยแตกจุดใหญ่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้