สอบถามเรื่อง amp

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย นนท์, 5 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นนท์

นนท์ Guest

0
    0
    0
    แอมป์ตัวนี้น่าเล่นรึเปล่าครับ (งบน้อยครับ)

Power Amp U.S.Action : รุ่น JM5060.5

RMS 4 ? Power : 50w x 4 , 120w x 1
    RMS 2 ? Power : 65w x 4 , 150w x 1
    BTL POWER : 150W x 2
    Fuse : 30A x 2
    S/N Ratio : >90dB
    Weight : 4.5Kg
    Unit Dimention : 447 x 250 x 60 (mm)
    Box Dimention : 517 x 260 x 70 (mm)
    5 channel bridgeable
    2 Ohm stable & Tri-Mode connection possible
    Thermal / Short - Circuit / Overloading Protection
    High efficiency Mosfet Power Supply
    Variable Bass Booster
    Variable Low pass & High pass CrossOver
    Power on & Protection LED Indicators
    Extra Heavy Heat Sink for better Heat dissipation

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไม่เคยฟังและไม่เคยเล่นตัวนี้นะคับ

แต่ดูจากที่ข้อมูลที่ให้มา วัตต์ในการขับที่ 4 โอห์ม โอเคทีเดียวคับผม

รอพี่ๆๆท่านอื่นนะคับ

3. oomN

oomN Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ขอความคิดเห็นท่านอื่นๆด้วยนะครับ

4. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ทำไมต้องมี้เครื่องหมายคำถามตรงกำลังขับด้วยไม่เข้าใจครับ

4โอมได้ 50w x 4 120w x 1 แต่ 2โอมได้ 65w x 4 150w x 1 ถือว่าค่อนข้างแปลกครับ เพราะแอมป์มาตราฐานทั่วๆไป ถ้า4โอมประมาณ 50w x4 เล่นที่2โอมน่าจะได้ประมาณ 75-80w ครับ ส่วน BTL POWER : 150W x 2 ถือว่าปกติ ค่าความเพี้ยนก็ไม่มีบอก

สรุปคุณตั้งใจจะใช้แอมป์ตัวนี้กี่ปี มั่นใจกับความทนทานแค่ไหน หวังคุณภาพเสียงขนาดไหน ใช้งานแล้วจะมีปัญหาหรือไม่ วัตต์ที่บอกเต็มหรือไม่ เพราะยี่ห้อ U.S.Action นี่ไม่แน่ก็ของในไทยแหละครับ แอมป์5chก็ต้องหาที่มีความทนทานพอตัวนะครับ ไม่งั้นเจอปัญหาตัดบ่อยแน่ เพราะถ้าเปิดหนักมีปัญหาเรื่องความร้อนแน่ครับ ถ้าการระบายความร้อนไม่ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้