เติมน้ำมันระวัง...!!

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย PinK_Vampire, 29 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PinK_Vampire

PinK_Vampire New Member Member

303
    3
    0
    จริงๆ เป็นเรื่องที่ได้ยินกันมานานแล้ว .. เอามาให้ดูเผื่อว่าสมาชิกท่านใดไม่เคยอ่าน จะได้ระวังไว้นะคะ

เป็น เรื่องจริงที่เกิดขึ้นในสังคมไทยเท่าที่เพื่อนเคยโดนมานะครับ

เวลา เราไปเติมน้ำมันตามปั้มให้ลง มาดูนะครับเวลาเด็กปั้มเติมน้ำมัน

เดินลงมาดูเด็กปั้มน้ำมัน ตอนเติมน้ำมันจะทำให้คนชั่วร้ายไม่กล้าคิดทำอะไร

อย่าขี้เกียจนั่ง ในรถยนต์เด็ดขาด เพราะถ้าคุณไม่ดูอาจเป็นแบบเพื่อนผม

เพื่อนผมไป เติมน้ำมัน ทางสายจะไปแพร่ เติมเสร็จขับรถออกมา

ดูกระจกหลังเห็นมีถุงพลาสติกปลิวไสวๆ อยู่ที่ฝาเติมน้ำมัน มันก็เลยลงมาดู

เจออะไรรู้ไหมครับ เจอยาบ้า 5 เม็ดอยู่ในถุง มันก็เลยโยนทิ้งข้างทาง

พอขับรถออกมาได้ สัก 1 กม. เจอด่านตำรวจครับ ตำรวจเรียกตรวจ

คำแรกที่ตำรวจถามมันถามว่าเปิดฝา ถังน้ำมันหน่อย พอจะรู้กันหรือยังครับ

รถเพื่อนผมโดนรื้อทั้งคัน เลย เพราะมันหายาบ้าไม่เจอ ท่าทางหงุดหงิดมาก

ค้นอยู่นานเป็น ชั่วโมงเลย พอไม่เจอมันก็เลยปล่อยเพื่อนผมไป

พอจะวิเคราะห์ออกไหม ครับ ตำรวจกับเด็กปั้มทำมาหากินด้วยกัน

โดยการให้เด็กปั้มแอบเอายา บ้ามายัดตามรถที่เติมน้ำมัน

ยัดเสร็จโทรไปแจ้งรูปพรรณรถกะตำรวจ แล้วพอค้นเจอยาก็จะขอตังส์

ให้เรื่องจบ 2-3 หมื่น แล้วไปแบ่งกันกะเด็กปั้ม... !

โชคดีที่เพื่อนผมเห็นทันเลยรอดตัว เวลาไปเติมน้ำมันสังเกตกันให้ดีนะครับ

ถ้าเจออย่างนี้ เซ็งครับ ไม่ใช่เรื่อง เล็กๆ เลย

ที่มา .. FW Mail

2. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    ขอบคุนมากครับ !

3. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อืมคับลงมาดูตลอด อะถ้าไม่ขี้เกียจนะ

4. PinK_Vampire

PinK_Vampire New Member Member

303
    3
    0

ขึ้นๆ ลงๆ บ้าง จาได้เพรียวๆๆ คริคริ

5. nos_nu

nos_nu New Member Member

248
    2
    0
  6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เง้ออ - -

7. PinK_Vampire

303
    3
    0

ง๊าาาาาาาาาาา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้