อยากให้ server แรงครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 29 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ทำไง server คลับ NV ถึงจะแรง ขอบอกตรง ๆ ว่า ณ ปัจจุบันนี้ อืด มาก ๆๆๆๆๆ

2. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    คงต้องให้การสนับสนุนทางเว๊บเขานะครับ เขาจะได้มีตังค์อัพเกรด Server

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ต้องติดต่อเจ้าของเวปครับ

4. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    เริ่มเร็วขึ้นมาหน่อยแล้ว

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48

ถ้า NVClub เราออกคนละ 10-20 คงได้เยอะนะเนี่ย คุณแจ๊คตั้งกระทู้รวบรวมดีไหมครับ?
    (อิอิ เสนอความคิดเฉยๆ นะครับ แล้วแต่เสียงข้างมากครับผม)

6. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    เว็บหรือคนคับ 555 ก็ดูเวลาที่ป๋าเล่นดิ ไม่เร็วให้มันรู้ไป :D :D

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เช้าๆ อะครับ ก่อน เก้าโมง เร็วแน่นอน
    ถ้าคน เยอะ มันก็ยิ่งดึง กันครับ เป็นธรรมดา
    ช่วง เย็นๆ ถึง ห้าทุ่มจะช้ามาก
    ควรเลิกช่วงเวลาเอาครับ

ผมว่าตอนนี้มันเร็วกว่าเมื่อสอง สามปีที่แล้วนะครับ

ส่วนเรื่อง เก็บ เงิน ทำ Host เอง ผมว่าดีครับ แต่ ................... ละไว้ในฐานที่เข้าใจละกันครับ

8. fisho

223
    6
    18
    ไอ้ที่เว้นไว้มันคืออะไรอ่ะคับ ไม่เข้าใจจิงๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:14:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:14:39 ----------

ไอ้ที่เว้นไว้มันคืออะไรอ่ะคับ ไม่เข้าใจจิงๆ

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
  10. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    NV Club เราก็เคยมี web เป็นของตัวเอง(ของพี่ตั้ว ของน้องก้อง)...แต่คนเล่นน้อยกว่าที่นี่ ที่ใหม่เร็วแต่คุยกันอยู่ไม่กี่คน สุดท้ายก็มาที่นี่กันหมด

สมาชิกส่วนใหญ่ก็เก่าไปใหม่มาอยู่ตลอด คนเล่นจริงๆมีอยู่ก็เท่าที่เห็น...ไม่แน่ใจเหมือนกันเราพร้อมที่จะมี web เป็นของตัวเองอีก(ที)รึเปล่า...:)

11. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    อ่อ...! เข้าใจแล้วครับ เพราะ server อายุกว่า 6 ปี แล้วนี่เอง
    server แรง ๆ เลยก็ตัวเกือบแสน ค่ารายเดือนอีก (hose) ถ้าจะให้แรงจริง ๆ ก็ต้อง co-location อีก :cry::cry::cry:

12. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    จริงๆ ก้ออยากให้มีอยู่ แต่ไมู่้รู้ว่าที่นี่มีอะไรดี ส่วนมากไปได้ไม่นาน ก้อกลับมาที่นี่หมด

13. นานๆมาที..มาเก็บข้อมูลครับ...
    หนับหนุนทุกความคิดเห็นครับ

14. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมสนับสนุนเค้าไปแล้วครับ
    แต่ถ้าอยากเล่นหน้า wep เร็ว ๆ เปลี่ยนจาก ie มาเป็น firefox ซิครับ เร็วขึ้นแน่นอนครับ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตอนนี้ปรู๊ดปร๊าดแล้วครับ

16. fisho

223
    6
    18
    รีบไปเข้าห้องน้ำสิคับ เอิ๊ก เอิ๊ก

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แงแงแง โดนแซวอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้