ช่วยวิเคราะห์อาการรอบตกหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zniperz, 29 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zniperz

zniperz New Member Member

37
    0
    0
    เป็นทุกเช้าเลยครับ พอสตาร์ทเครื่องรอบก็ขึ้นประมาณ 1200 แล้วตกวูบถึง 100-200 ครับ จากนั้นก็ขึ้นมาประมาณ 800-900 แล้วก็นิ่ง ๆ ช่วงอื่นของวันก็ปกติครับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตัวชดรอบหรือเปล่าครับ

3. zniperz

37
    0
    0
    เมื่อวานเพิ่งไปเติมน้ำมันมาครับ (ก่อนหน้านั้นน้ำมันเหลือน้อย ใช้แก็สเป็นหลักครับ) เช้านี้สตาร์ทเครื่องรอบก็ปกติครับ ขึ้นไปประมาณ 1200 แล้วค่อย ๆ ลดลงมาถึง 800-900

4. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    รถใช้แก๊สต้องล้างลิ้นปีกผีเสื้อ/ตัวช่วยรอบเดินเบา..บ่อยๆๆ..แก๊สเขม่ามันเยอะมากๆๆ

5. zniperz

37
    0
    0
    ที่ผมสงสัยก็ 1.แรงดันน้ำมัน (ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า) เพราะตอนที่มีน้ำมันอยู่พอสมควร อาการนี้ไม่เคยเป็นเลยครับ 2. แบตเตอรี่ แบตผมมันใกล้ลาโลกแล้วครับ ส่ออาการมาหลายเดือน เพิ่งได้เปลี่ยนวันนี้เอง แล้วจะเข้ามาอัพเดตครับว่าเป็นยังไง

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามนี้เลยครับ และเปลี่ยนแบตด้วยนะครับ

7. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ล้างลิ้นปีดผีเสื้อ น่าจาหายนะ

8. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ล้างลิ้นปีดผีเสื้อ น่าจาหายนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้