รบกวนขอถามความคิดเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitcha, 18 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    พอดีผมมีโครงการอยากจะเปิดคาร์แคร์เล็ก ๆ ที่ร้อยเอ็ด ด้วยความที่จะเป็นรายใหม่ก็น่าจะมีจุดเด่นอะไรเล็กน้อยเพื่อดึงดูดลูกค้า เลยอยากถามเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับว่าเวลาที่ท่านเข้าคาร์แคร์ ท่านอยากได้ หรือคาดหวังอะไร มากกว่าการล้างรถที่สะอาด อยากให้มีบริการพิเศษอะไร ชอบหรือไม่ชอบอะไร รบกวนช่วยแนะเป็นแนวทางให้ผมหน่อยนะครับ โอกาสหน้าจะขออนุญาตทำแบบสอบถามที่เป็นคำถามปิดมากกว่านี้ คราวนี้อยากได้ไอเดียวกว้าง ๆ ครับ รบกวนเพื่อน ๆ หน่อยนะครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    โครงการเดียวกะผมเลย อ่ะ

:)

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ที่พักลูกค้าติดแอร์ มีกาแฟบริการ มีห้องน้ำสะอาด มีสาวๆหน้าตาดีๆมาเสริฟ ความเห็นขำขำนะครับอิอิอิ

4. Nitcha

640
    1
    0

เอาพนักงานล้างรถ ล้างท่าเดียวกะน้องเป้ย ปานวาดด้วยเลยดีไหมพี่อ๊อด.....

5. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    สมัยเด็กเคยคิดโครงการประมานนี้เหมือนกันคับ

อยากเปิดแบบให้มีห้องพักสำหรับรอรถ มีโทรทัศน์ หรือเพลงฟัง มีร้านกาแฟ มีโต๊ะพลู อินเตอร์เนต

6. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    มีเน็ตเล่นฆ่าเวลาก้อดีนะ....

7. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    สมัยเด็กเคยคิดโครงการประมานนี้เหมือนกันคับ

อยากเปิดแบบให้มีห้องพักสำหรับรอรถ มีโทรทัศน์ หรือเพลงฟัง มีร้านกาแฟ มีโต๊ะพลู อินเตอร์เนต

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โคโยตี้ด้วยดีมั๊ยป๋าตั้ม555

9. Effect

Effect New Member Member

32
    0
    0
    ทำให้เนียบที่สุด มีน้ำเย็น กาแฟฟรี

ผมชอบแบบว่าเจ้าของลงมาทำกับลูกน้อง ชอบโดยเฉพาะเจ้าของร้านทำความสะอาดภายในรถและลงแวกซ์

เจ้าของจะทำดีกว่าลูกน้อง ลูกน้องลวกๆไม่ค่อยสะอาด เพราะแถวบ้านเจ้าของทำนะสะอาด พิถีพิถัน ลูกน้องทำแล้วไม่เท่าไหร่

ความคิดผมนะ

10. Nitcha

640
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ครับที่ช่วยแสดงความคิดเห็น น่าสนใจทุกข้อเลยครับ ตามที่ท่านว่ามาจะทำตามครับ แล้วท่านใดมีความเห็นอีกรบกวนอีกนะครับ อยากได้ข้อมูลมาก ๆ

11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    โปรโมชั่นครับ บัตรสะสมดาว (จำนวนครั้ง) ครบกี่ครั้งได้อะไรเพิ่ม ไปแล้วจะได้กลับมาใช้บริการอีกจะได้มีลูกค้าประจำครับผม

12. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ถ้ามีที่ของตัวเอง เปิดเลย รวยๆ แต่ถ้าเช่าที่ต้องสำรวจตลาดก่อนเน้อ

ตั้งแต่ล้างรถมายังไม่มีที่ไหน ล้างสะอาดเหมือนทำเองเลย อิอิ

13. การบริการหลักๆ ก้อจะเหมือนๆกัน ที่เหลืออยู่ที่ราคา ถ้าเปิดใกล้ๆ กัน ใครถูกกว่า คนไปที่นั่น อย่างผม ร้าน หน้าบ้าน อยุ่เยื่องๆ กัน อีกร้านนึง ล้างห้องเครื่อง+ฉีดใต้ท้อง+ดูดฝุ่น+ล้างสี+ฉีดน้ำหอม 150- ผมเข้าแต่ร้านเนี๊ยะ
    แล้วอีกอย่าง ช่วงที่ลูกค้าคอยคับ ถ้าร้านมี NET มีTV ในห้องแอร์เย็นๆ ยิ่งดี เครื่องดื่มสักหน่อย พวกน้ำเก็กฮวย ลำใย ก้อได้ แค่นี้ลูกค้าก็อน่าจะติดแล้วคับ

14. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    คนอื่นตอบหมดและ
    ว่าแต่ ร้านจะเปิดที่ไหนครับ จะตามไปดูว่ามีโคโยตี้ตาตั้มป่าว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้