ขอไอเดียทำเบาะเสริมใน nv กระบะตอนเดียวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย babyboy, 29 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ขอไอเดียทำเบาะเสริมใน nv กระบะตอนเดียวหน่อยครับ
    พอดีบ้านผมมีสมาชิกอยู่ 4 คนครับ (เด็ก 2 คน )
    อยากเสริมเบาะให้นั่งได้แบบสบายๆ ครับ (แม่บ้านไม่ให้เจาะรถครับ)

2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ถ้าไม่เจาะทะลุกับเด็ก 2 คน คงนั่งลำบางมากครับ ไม่มีทางสบายแน่ เพราะว่ามันแคบมาก ลองดูก็ละกันครับ ผมว่านั่งไม่พอเพราะเคยลองมาแล้วครับ ของผมแค่คนเดียวยังลำบากเลย จะขยับจะลุกจะนั่งทีลำบากมากครับ ผมสงสารคนนั่งหลังผมเลยตัดสินใจ เจาะทะลุซะเลย สบายเลยตอนนี้ จะนั่งจะนอนก็สบาย ขนของก็มีที่กว้างขึ้นอีกตังหาก(ผมไม่คิดจะขายอยู่แล้ว)

รูปนี้เวลาเสริมเบาะครับ กว้างไม่ถึงคืบ พอเวลามีคนนั่งเบาะหน้า จะแคบกว่านี้

ของผมที่เจาะทะลุแล้วครับ

http://racingweb.net/forums/showthr...B9-%B5%D2%C1%A4%D3%E0%C3%D5%C2%A1%C3%E9%CD%A7

3. babyboy

141
    2
    0
    ขอบคุณคุณ x ครับเดี๋ยวจะลองไปทำดูได้ผลยังไงจะมารายงานครับ

4. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ผมเคยไปเห็นมาคันนึง ตอนที่ผมไปขนส่งกรุงเทพนะคับ

เขาขยับแผงกระจกหลัง ออกไปจนสุดขอบแนวหัวเก๋งเลย
    แล้วเขาก็ทำชุดเบาะหลัง ดูแล้วกว้าขึ้นเยอะเหมือนกันคับ
    ดูๆแล้วก็พอนั่งได้สบายๆคับ คงประมาณมิตซู-ไซโคลนได้คับ

ตอนที่เห็นผมก็ไม่ได้ถ่ายรูปมาด้วย (ไม่กล้า+คนเยอะ)
    ก็ประมาณรูปนี้แหละคับ:)

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ในกระทู้คุณเอ๊กซ์ ที่ทำเบาะก็มีครับ ลองเปิดดู

6. babyboy

141
    2
    0
    หาไม่เจอ มีลิงค์ไหมครับ

7. ผมว่าให้แม่บ้านคุณมาดูกระทู้ ที่คุณ VIRUS-X เค้าทำมาอ่ะคับ ผมว่าน่าจะถูกใจนะคับ

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ค่อยๆคุยกะที่บ้านนะครับ เพราะตัวกระบะจะทำให้นั่งหลังเบาะสบายเนี่ย คงไม่สบายหรอกครับ พื้นที่มันจำกัด

ถ้าไม่เจาะทะลุจริงๆก็ต้องให้แม่บ้านหรือเด็กๆ ไปนั่งในไฟเบอร์หลัง เอากระจกกั้นห้องโดยสารออกติดพัดลมตัวนึง แล้วปูเบาะญี่ปุ่นให้เต็มกระบะ...:eek:

9. babyboy

141
    2
    0
    เป็นความคิดที่ดีครับ

10. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    มี เบะญี่ปุ่น ครับ. สำหรับ nv ตอนเดียว กันเองขำๆๆๆ ครับ. พร้อมตู้แอร์แบบมีที่วางแก้ว ครับ
    ไปไหนเคยอัดได้ 6 คน (ตอนยังไม่โหลดเตี้ย) ถ้าเด็ก 2คน ก็นอน สบาย สภาพ 80%

11. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  12. tanawat028

tanawat028 New Member Member

35
    0
    0
    รถผมก็เจาะครับ รถผมก็คล้ายๆกับรถ คุณ จขกท. นี่แหละครับ สีเดียวกันเลย เจาะแล้วนั่งสบายครับ เคยนั่งกันถึง 7 คนเลยนะ อิอิ ส่วนพื้นที่ข้างหลังตรงกระบะที่เหลือ ก็เอาไว้เก็บของหรือทำแผงซาวด์สวยๆ หรือปูพรมให้เด็กนั่งนอนเล่นก็ดีครับ ส่วนงบประมาณผมถามเจ้าของเก่า เค้าบอกว่าทำมา 15xxx อ่ะครับ ไปหาดูรถผมเป็นตัวอย่างก็ได้นะ ถ้าจะเจาะจริงๆ นี่ลิงค์ที่เคยเอารูปลงครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?729268-%A2%CD%A4%C7%D2%C1%AA%E8%C7%C2%E0%CB%C5%D7%CD%A8%D2%A1%BE%D5%E8%B9%E9%CD%A7%AA%D2%C7-NV-%CB%D2%CD%D0%E4%CB%C5%E8%CB%B9%E8%CD%C2%A4%C3%D1%BA-(%CB%D2%E4%B4%E9%E1%C5%E9%C7%A4%C3%D1%BA%BB%D4%B4%A1%C3%D0%B7%D9%E9)&p=10906377&highlight=#post10906377

13. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ของผมก็เจาะด้านหลังแล้วครับ แต่ทำแบบน๊อกดาว คือสามสมารถประกอบเข้าคืนใด้ในกรณีที่นั้งกัน 2 คน ทำเองครับงบตกอยู่ประมาณ 450 บาทครับ
    มีดั้งนี้ครับ

แผ่นพลาสติดใส่(ที่ทำกลอบพระ ) ขนาดเท่ากระจกเดิม 220 บาท
    ขอบยามกระจก 5 มม. 5 เมตร 100 บาท
    สีฝ่น 2 กระป๋อง 70 บาท
    คอกสว่าง , ใบตัด , น๊อต , สกรู

แล้วจะเอาภาพมาให้ดูครับพ่อดีไม่ได้เอาสายต่อมาเลยลงไม่ได้

14. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    เจะทะลุดีกว่าครับ.เห็นพี่ในclubทำกันสวยๆๆ ถ้างบ มากหน่อย ก็ กุภายในให้ดูสวยครับ

15. babyboy

141
    2
    0
    เกิดปัญหาแล้วครับ คือผมลืมไปว่ารถผมติดแก๊สไว้กลางรถพอดีเลยครับ
    ต้องถอดถังแก๊สออกก่อนครับ(ใช้แก๊สอย่างเดียว)
    แล้วร้านแก๊สกับอู่ที่จะทำรถอยู่คนละที่ครับ

ขอดูแนวทางของคุณปลาคลาบก่อนนะครับว่าเป็นแบบไหน
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ รวมถึงฝาแฝดของผมด้วยครับ
    ถ้ามีโอกาสเจอะเจอกันก็ทักทายกันบ้างนะครับทุกท่าน
    วิ่งสายเอเซีย อยุธยา-บางปะอินทุกวันครับ

16. babyboy

141
    2
    0
    คุณปลาคลาบ มีรูปไหมครับขอดูหน่อย
    ส่งมาทาง [email protected] ก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้