สิ้นสุดการรอคอย! Goodyear International Drift Series 2010: Thailand สนามแรกวันที่ 17-18 ก.ค. 2553

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย FD-TH, 28 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FD-TH

FD-TH New Member Member

42
    2
    0
    สิ้นสุดการรอคอย
    กับสุดยอดการแข่งขันดริฟท์มาตรฐานโลก!
    การันตีความมันส์โดย..กู๊ดเยียร์

หนึ่งเดียวในไทย! กับรายการดริฟท์ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร
    หนึ่งเดียวในไทย! กับรายการดริฟท์มาตรฐานโลกและได้รับการรับรองจาก ราชยานยนต์สมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ (รยสท)

และยังเป็นรายการดริฟท์รายการเดียวที่ได้รับคัดเลือกจากการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยให้เป็นหนึ่งในกิจกรรมแนะนำของ Amazing Thailand Recommended Event

พบการประชันฝีมือของนักดริฟท์ระดับพระกาฬ ทั้งจากในและต่างประเทศ พลาดไม่ได้กับบู๊ทสินค้าตกแต่งรถและเต็มอิ่มกับโชว์พิเศษจากมืออาชีพที่คุณไม่เคยเห็นมาก่อน!!

บัตรราคา 150 บาท (ต่องาน) พร้อมชิงของรางวัลมากมาย มูลค่ากว่า 500,000 บาท!

ซื้อบัตรได้ที่ Thaiticketmajor ทุกสาขา

ติดตามรายละเอียดต่างๆได้ที่
    http://www.facebook.com/goodyeardrift.seriesthailand
    www.goodyear.co.th
    www.drfit-channel.com

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2010
  2. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    Cool..............

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ดีครับ สนุกดี อัพๆๆ

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รอชมครับ

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    รอชมครับ

6. Sophia-nfs

Sophia-nfs New Member Member

54
    0
    0
    สุดยอดดเลยครับบบ

จัดเดือนมิถุนายนหรอครับ เห็น มอเตอร์แทร็ค ลงไว้ เดือน พฤษภาคม เด๋วยังไงผมไปแก้ไขก่อนดีกว่า เด๋วเข้าใจผิดกันหมดด

7. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    จะคอยติดตามนะครับ

8. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    รอชมคับผม

9. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
  10. FD-TH

42
    2
    0

ต้องเลื่อนเนื่องจา่กสถานการณ์บ้านเมืองไม่ค่อยดีเื่ท่าไหร่ครับ

11. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    รอชมคับ

12. ท่าทางจะมันส์ อีกแล้ว อิอิ

13. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    รอชม เผื่อมีทุนจะทำรถลงมั่ง อิอิอิอิ

14. kreang_180sx

kreang_180sx New Member Member

100
    2
    0
    ขอทราบกติกาได้ไหมครับ จะได้มีเวลาเตรียมรถ

15. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    Free Style drift เป็นแบบไหนเหรอครับ

16. Sophia-nfs

54
    0
    0
    สียค่าบัตรแบบ Formula Drift ป่าวครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:56:36 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:56:21 ----------

เสียค่าบัตรแบบ Formula Drift ป่าวครับ

17. FD-TH

42
    2
    0

กติกาเดียวกับ Formula Drift เลยครับ ทั้งเรื่อง safety และ การตัดสินครับ

ดูได้ใน Motor Tracks เก่าๆครับ จะเป็นการดริฟท์ที่ entertain คนดูให้ได้มากที่สุดครับ

อาจจะมีค่าเข้าชมครับ แต่ราคาไม่แพงครับ จ่ายแบบสบายๆ รับรองว่าคุ้่มจ่ายแน่นอนครับ

18. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    รอชมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2010
  19. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    รอมานานเเล้วววววว

20. FD-TH

42
    2
    0
    ชิมลางรูปแบบสนามคร่าวๆนะครับ ^^

21. Sophia-nfs

54
    0
    0
    ลายน์ไคว้ด้วย สงสัยลากกันกระจาย

22. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    รอชมคร๊าบบบบ

23. Sophia-nfs

54
    0
    0
    แบ่งโซนบัตรเป็น Grand Stand,Gallery,Walk About แบบ ฟอมูล่าร์ ดริฟท์ ที่ผ่านมารึเปล่าครับ

24. FD-TH

42
    2
    0
  25. Sophia-nfs

54
    0
    0
    ปีนี้ Mad Mike มารึเปล่าครับ อยากให้มามากๆเลยครับ ดูแล้วเค้าสร้างสีสันให้งานนี้มากๆ จะได้มารักษาแชมป์เก่าไว้ด้วย

26. ไลน์สนามสุดยอดมาก ถ้าเครื่องไม่แรง มีปั่นกันไม่ออกมั่งอะ

27. FD-TH

42
    2
    0

นักแข่งระดับ inter จะมางานปลายปี คือ Formula Drift Thailand 2010 ครับ

ระหว่างที่รอ ก็จะมี Goodyear International Drift Series นี่แหละครับ 4 สนาม เพื่อเป็นการปูทางไป Formula Drift ต่อไปครับ

ดังนั้นก็อาจจะมีนักแข่งจากใกล้ๆบ้านเรามาร่วมแข่งด้วย เช่น มาเลเซีย หรือ สิงคโปร์ครับ

ไลน์สนาม น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงไปทุกๆสนามครับ จะทะยอยนำออกมาให้ดูเืรื่อยๆครั

28. Sophia-nfs

54
    0
    0
    รอชมครับๆๆๆๆๆ

กับงานดีๆแบบนี้

29. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ใส่เต็มๆละมันส์เลย

30. FD-TH

42
    2
    0
    สนามแรก 26-27 มิถุนายนนี้!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้