ถ้ากินข้าวเสร็จแล้วกลับมาเจอรถคุณเป็นแบบนี้ คุณจะรู้สึกยังไง (ถึงกระบะสีบรอนซ์ทอง ที่ร้านจิ้มจุ่มพระ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kenny_eak, 27 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    วันนี้ (26/05/53) เมื่อเวาลาประมาณ 3 ทุ่ม ผมได้ไปทานอาหารที่ร้านจิ้มจุ่มพระราม9 ใกล้ๆยูโทเปีย ก็ได้จอดรถริมถนน ต่อๆกันเพราะคนไปทานกันเยอะมาก ที่จอดข้างในเต็มเลยเข้าไปกลับรถแล้วมาจอดริมถนนด้านนอก ต่อๆกันไป เมื่อทานเสร็จแล้วผมออกมาเจอรถผมกันชนหน้าเป็นแบบนี้

อันนี้อีกรอยนึง ยาวๆ

ผมจำได้ว่าจอดต่อรถกระบะสีบรอนซ์ทอง น่าจะเป็นวีโก้ คันต่อท้ายรถผมเป็น ซีวิคตาโต ผมแค่อยากจะถามว่า ความรับผิดชอบมีมั้ยครับ กินร้านเดียวกันแท้ๆ ล่อซะตรงกลางสีหลุดลึกเลย แถมมีรอยขูดยาวเพราะรถท้ายคุณมันสูง แค่คุณมาเจรจา ผมจะไม่ว่าอะไรเลย เพราะประกันผมมี ผมจะได้มีคู่กรณี แต่นี่เล่นล่อรถผมขนาดนี้แล้วขับออกไปสบายใจเฉิบแบบนี้ผมรับไม่ได้ครับ ลองคิดดูเอาว่ารถคุณพึ่งทำสีมาแล้วเจอแบบนี้ คุณจะรู้สึกยังไง

2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เสียใจด้วยคับเข้าใจความรู้สึกจิงๆทำใจเลยคับเวลาจอดแบบนี้เนี่ยโดนตลอดเลย

3. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    อ่าาา เหงใจอ่ะ สู้ๆต่อไปคะ

4. NoneTo

NoneTo New Member Member

2
    0
    0
    แย่ นะ คนพวกนี้

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    รถใคร ใครก็รัก

6. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    เพิ่งทำสีด้วยนอยแทนครับ

ชนก็เรียกประกันไม่ต้องหนีก็ได้

7. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เสียใจด้วยครับ กลับมาหล่อ ไวๆ นะ

8. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    เซงแทนเลยครับ -*-

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เซ็งแทน

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมว่ารถกระบะท้ายมันสูง มันถอยมาสะกิดนี่ มันคงไม่รู้สึกแน่ๆ ผมว่า
    เหอๆ เซ็งแทนเจ้าของวกระทู้ครับ

11. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    เสียใจด้วยนะครับ เข้าใจความรู้สึกเลย

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยโดนคล้ายๆแบบนี้เหมือนกัน บี้เลย เด็กรถก็เยอะแยะ ไม่รู้เรื่อง เซ็งคับ.

13. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แผลลึกเซงเลย...........

15. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เจอแบบนี้ เครียดครับ

17. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เซ็งโครตๆๆๆ

18. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ทำกันได้ .... คนเรา

19. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เซ็งแทน...

20. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เสียใจด้วยนะครับ ความรับผิดชอบไม่มีกันเลย

21. ..เพื่อนผมในนี้ก็เคยโดนล่อซะป้ายทะเบียนหลุด.

ชนแค่นี้ยังหนี คงไม่ต้องพูดถึงเคสใหญ่ๆ เซ็งเลยนะครับ

22. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    รถเพื่อนก็พึ่งเจอเมื่อวันก่อนแต่ตั้งแต่กันชนหน้าไปถึงแก้มขวารถมีประกันเหมือนกัน

23. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    โอ้วว นี่ยังน้อย ผมเคยโดนชนไปถึงตัวถังบุบไปถึงเหล็ก โดยที่ไม่รู้หมาตัวไหนมาชนเสียเงินเป็นหมื่น

กันชนทำไม่ยากครับ หายไวๆ

24. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เครียดเลยครับ เคยเจอเหมือนกันครับ เค้าไม่รู้สึกจริงๆครับ เพราะว่าต่อจากกระบะแล้วมันจะมีกันชนเหล็กอีกทีอ่ะครับ

25. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เซ็งแทนเจ้าของกระทู้ครับ

26. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เสียดาย ๆ คนเรา

27. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมก็เคยโดนเเถวนั้นเลย ร้านอาหารมันเยอะ เเล้วรถก็เยอะ จอดชิดๆกันอีก มันน่าจามีเด็กหรือยามทางร้านมาคอยโบกรถบ้าง

28. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    555 โดนสอยซะแล้วเพื่อนกรู

โทหากรูด้วย วันเสาร์มีทริปเด็ด

29. -BOY@94_EXERTION

-BOY@94_EXERTION New Member VIP

85
    2
    0
    เสียใจด้วยครับ

เข้าใจความรู้สึกเลยเพราะโดนมาเหมือนกัน

30. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เซ็งแทนเลยคับ ผมก้อเคยโดน เข้าใจความรู้สึกคับ คนรักรถเหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้