เครื่อง B18B สามารถประกบฝาท่อน B16B & B18C ได้หรือไม่ครับ และต้องแปลงอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย register, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. register

register New Member Member

46
    1
    0
    เครื่อง B18B สามารถประกบฝาท่อน B16B & B18C ได้หรือไม่ครับ และต้องแปลงอะไรบ้างครับ
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    :):):):):)

2. register

46
    1
    0
    UPUPPUPUPUPUPUPPPPP...................

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันก็เหมือนเอา มาประกบกับท่อนล่าง B20 ละครับ อ่านวิธีประกบจาก 16+20 ได้เลยแต่ถ้าจะทำทั้งทีไม่เอา B20 ไปเลยละ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ได้ครับก็เหมื่อนกับ B20 ประกบฝา B16 ครับ

5. register

46
    1
    0
    รบกวนสอบถามนิดนึงครับ ว่าต้องแปลงอะไรมกาขึ้นหรือไม่ครับ.....เช่น กล่อง,สายไฟ หรือ อื่นๆ อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ...

6. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    เท่า ที่ เคย เห็น มา น่ะ ครับ ผม ว่า มัน ต้อง ทำ เยอะ มาก ๆ เกียร์ ก็ ต่าง กัน มาก แล้ว ครับ B18B เกียร์ ธรรมดา เฟืองท้าย 4.2 น่ะ ครับ ผม ว่า เก็บ ตังค์ วาง B16 ดี กว่า ครับ วาง แล้ว จบ เลย แต่ ถ้า คิด ว่า จะ เอา มา แล้ว ทำ เป็น เทค ไม่ คุ้ม ครับ แรก ๆ เมื่อ ก่อน ผม ก็ คิด ว่า เอา เทค เล็ก มา แล้ว ทำ เป็น เทค ใหญ่ ตอน นี้ กว่า จะ เป็น เทค ใหญ่ หมด ไป เท่า ๆ หรือ มาก กว่า เทค ใหญ่ แล้ว ครับ ตอน นี้

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  9. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    B18B เกียร์ ธรรมดา ก็ รหัสเดียว กับ b16a tec ใหญ่ ล่ะครับ y21 4.4 เฟืองท้าย

10. register

46
    1
    0
    ขอบคุณมากกก..ครับ ทุกท่าน

11. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ยอดเยี่ยมครับ

12. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    งึมๆ อยากรู้อยู่พอดีเลยครับ :thumb::thumb:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้