REVIEW :: POWER CHEMBER by TopFuel ภาค in-car

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    คราวที่แล้วให้ดูกันไปแล้วตอนที่อยู่ในกล่อง วันนี้เลยเอาแบบที่อยู่ในรถมาให้ดูกันเล่นๆ ครับ ว่าใส่ลงไปแล้วจะเป็นประมาณไหน สำหรับกรองเปลือยจาก Top Fuel

ก็ลองดูกันแล้วกันนะครับ ว่าสวยไหม แต่บอกได้เลยครับเสียงโหดมาก ครับ สำหรับทุกท่านที่สงสัยว่าใส่กรองเปลือยแล้ว จะดีเหรอ ตอบได้เลยครับว่าต้นจะหายไปหน่อยแต่กลางกับปลายมาเร็วกกว่าเดิมครับ ก็เลือกกันดูครับว่าชอบแบบไหน อีกอย่างคือถ้าใส่กรองเปลือยรุ่นนี้แล้วใส่ค้ำหน้าไม่ได้นะครับ ต้องหาค้ำของพวก DC Sport หรือ Neuspeed มาใส่ละครับถึงจะเรียบร้อย

ชัดๆ กับส่วน Power Chember ที่สร้างจากคาร์บอนไฟเบอร์จริงๆ

มามองกันชัดๆ หน่อยว่าติดตั้งไปแล้วเป็นไง

เมื่อมองภาพรวมในรถแล้วก็เป็นดังแสดงในภาพแหละ ครับ โล่งขึ้นเยอะเลย ลองสังเกตที่ตัวลูกกรองอากาศนะครับ ตัวนี้จะเป็นรุ่นเก่าซึ่งจะเป็นคาร์บอนไฟเบอร์ด้วยเช่นกันแล้วก็มีการบิดของตัวกรองนิดหน่อยเพื่อช่วยให้อากาศที่ดูดเข้าไปหมุนตัวเป็นเกลียว

เอาล่ะครับ เอามาแบ่งๆ กันดูครับจะได้เป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้สนใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้