รถวิ่งๆ มาเหยียบคลัชเพื่อเบารถ แล้วเครื่องดับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย hotclub, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hotclub

hotclub Member Member

32
    10
    8
    รถผม เครื่อง sr20 de คือ เวลาขับ แล้ว เหยียบคลัชเพื่อที่จะชะลอรถ น่ะครับ อยู่ๆ เครื่องมันก้อดับไป รอบเครื่องมันต่ำ น่ะครับ
    ทำให้ต้องสตาร์ทใหม่ อย่างนี้สาเหตุเกิดจากอะไร หรือครับ แต่ สตาร์ท รถ แรก ๆ รอบเครืองก้อปกติ นะครับ

พอดีเครื่องเดิมผมเป็น Auto น่ะครับ แล้วไปชนเกียร์ MT มาน่ะครับ ผมไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกันไหมครับ

2. hotclub

32
    10
    8
    ยังรอคำตอบอยู่ ครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    กรองอากาศ เก่ามากหรือยังครับ ถ้าไม่เคยเปลี่ยนลองเปลี่ยนดูก่อน
    แล้วก็ลองถอด ตัวชดเชยรอบ มาล้างดูครับ แล้วตั้งรอบเครื่องใหม่

ลองตรวจสอบเบื้องต้นดูก่อนครับ ถ้าไม่หาย ค่อยไล่อย่างอื่นต่อ

4. hotclub

32
    10
    8

ขอบคุณครับ คุณโบตั๋น ถามต่ออีกนิด ครับ
    1. ตัวชดเชยรอบ เนี่ยอูยู่ตรงส่วนไหนเหรอครับ
    2. ตั้ง รอบ น่ะครับ ตั้งที่ไหน

5. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    สาวก SR หายไปไหนอ่ะเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้