ความแตกต่างระหว่างคอล์ยแยก โร กะ MSD หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Little DragonZ, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอรบกวนสอบถาม สมาชิก EK Group หน่อยครับ เกี่ยวกับ เรื่องคอล์ย
    ที่ว่าใส่คอล์ยแยก แล้วทำให้รถวิ่งดีขึ้นจริงไหมครับ แล้วระหว่าง คอล์ยโรตารี่
    กับ คอล์ย MSD แตกต่างกันมากไหมครับ คุ้มค่าหรือไม่ที่จะลงทุน
    เพราะคอยล์โรตารี่ ชุดนึง คอยล์แยก สายแยกเข้ามาที่คอยล์ สายหัวเทียน กะลา ตกไม่เกิน 5,000 บาท
    แต่ถ้าเป็น MSD เบิกใหม่ หมื่นกว่าๆ มันต่างกันเยอะเลยไหมครับ อยากทราบไว้เป็นความรู้ครับ
    ขอบคุณครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถ้าระบบ ไฟจุดระเบิดเดิม สมบูรณ์อยู่แล้ว

และเครื่องไม่ได้ทำเพิ่ม

ไม่เห็นผลเท่าไหร่ครับ

แต่มันจะดีตรงที่ คอยล์ ออกมาอยู่นอกกะลา

ความร้อนสะสมน้อยกว่า

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ชัดๆเลยเรื่องราคาต่างกันเยอะ

4. MY LOVE EK

MY LOVE EK New Member Member

28
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ความแรงแทบไม่ต่าง ความสวยของห้องเครื่องที่ต่างครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:38:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:37:52 ----------

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ

7. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ได้สวยครับ ผมว่าไว้เงินเหลือๆ ค่อยกลับมาคิดดีกว่า

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คอยล์โรตารี่ ผมว่าจ้างช่างทำ ไม่น่าจะเกิน 2000 บาท นะครับ (รวมทุกอย่าง)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้