น้ำเข้ากระจกหน้าB14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pongnutto, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ ผมใช้B14ปี95 เป็นรถมือ2 เจอปัญหาคือมีน้ำซึมเข้าทางกระจกด้านหน้าฝั่งคนขับ อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขเบื้องต้นอย่างไรบ้างและถ้าต้องซ่อมต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ ในการเข้าร้านซ่อม

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ต้องลองดูอ่ะครับว่า มันซึมจากตรงไหน เคยเปลี่ยนกระจกมาหรือเปล่า ถ้าเจอแล้ว ก็ลองอัดซิลิโคนดูอ่ะครับ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไปให้ร้านกระจก เค้า เลาะออก แล้วยาแนวซิลิโคนใหม่ดีกว่าครับ :D:D:D:D

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    มันซึมเข้าด้านคนขับครับ เดี๋ยวจะลองเข้าไปร้านกระจกดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้