ที่ว่าแต่งรถ STEP 1-2-3 หรือ STEP เทพ นี่มันประมาณไหนคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 19 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าที่ผมเข้าใจ ก้อจะประมาณนี้ผิด-ถูก แนะนำด้วยคับ
    STEP 1 (ประถม)..........ทำ ท่อ + กรอง + สายหัวเทียน + หัวเทียน + แม็ก +ยาง
    STEP 2 (มัธยม)............กล่องพ่วง - ROMกล่อง + SET BO + ปาดฝาขัดพอร์ท + ทำครัช + เกียร์
    STEP 3 (มหาลัย)..........แคมซิ่ง + กล่องSTAND ALONE + ขยายความจุ + NOS
    STEP เทพ (ด็อกเตอร์) ............. อันนี้ใครรู้แนะนำด้วยครับ
    STEP 0 (อนุบาล)..........เดิมสนิท ติดสติ๊กเกอร์อย่างเดียว:D
    ปล...ในวงเล็บ ขำๆนะคับ เพื่อนๆผมเค้าจะเรียกกันแบบนี้:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2010
  1. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ก็น่าจะเป็นอย่างที่ท่านเข้าใจแหละครับ

เพราะเท่าที่เห็นๆกันตามโปรแกรมการโม ของต่างประเทศส่วนมาก

Step 1 มักจะไม่ยุ่งกับเครื่องยนต์เลย
    Step 2 เริ่มมาแตะส่วนฝากันบ้าง+เปลี่ยนวัสดุอื่นๆให้ทนขึ้น
    Step 3 ก็คงชำแหละ ตับ ไต ใส้ พุง หมด ละครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:52:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:51:44 ----------

ก็น่าจะเป็นอย่างที่ท่านเข้าใจแหละครับ

เพราะเท่าที่เห็นๆกันตามโปรแกรมการโม ของต่างประเทศส่วนมาก

Step 1 มักจะไม่ยุ่งกับเครื่องยนต์เลย
    Step 2 เริ่มมาแตะส่วนฝากันบ้าง+เปลี่ยนวัสดุอื่นๆให้ทนขึ้น
    Step 3 ก็คงชำแหละ ตับ ไต ใส้ พุง หมด ละครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    อย่างที่ว่ามาก็คงถูกคับ ส่วนคำว่า Step เทพ ผมว่ามันหมายถึงแบบใส่ของที่สุดๆในทุกๆอย่าง ยกตัวอย่างเช่น

กล่องก็ต้อง Motec
    เกียร์ก็ต้อง Hollinger
    คันเกียร์ก็ต้อง SQS
    ช่วงล่างต้อง Moton
    ถังน้ำมันก็ต้อง ATL
    ฝาก็ต้องส่งไปทำเมืองนอก เหมือนรถพี่โอ๊ต OverDrive

อารายทำนองนั้นคับ

3. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อ่ะนะ สเต็ป 0 โหดดีคับ

4. สเต๊ป 0 โมติ๊ก(สติ๊กเกอร์) อิอิ

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    T T ไม่มีสตางค์ เลยทำไม่ได้ซักStep

6. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    แบบนี้ ผมก้อเด็กอนุบาล สิเนี่ยยย ฮ่าร์ ๆ ๆ

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมขอสเต็ป 0 ละกันอนุบาล อิอิ โหดๆ แรงไม่แรงไม่รู้สติ๊กเกอร์เยอะแม่งไว้ก่อน 555+

8. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    หัวอกเดียวกัน สติกเกอร์รอบคัน 555+

9. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    step 0 สิเรา ฮ๋าๆๆๆๆๆ

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อยู่สเต็ปไหนหว่าเรา? :cool:

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สเตปเทพสำหรับผมมานใช้ความรู้สึกวัดครับ คือดูแล้วแบบเหนือ คนทั่วไปไม่ทันกัน หรือทำไม่ได้นั่นเอง แล้วแต่ว่าเทพระดับไหนครับ โฮ่ๆๆๆๆ

12. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เพิ่มอีกสเต็ปครับ จุ๊บลมอย่างเดี่ยวก็ซิ่งแล้วครับ 555

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถผม step อนุบาล ครับ

14. ของแบบนี้ผมว่ามันอยุ่ที่ "ปาก" ครับ พูดมาก โม้มาก ก็เทพมาก

บางคนทำเต็ม ไม่เคยพูด ไม่เปิดโชว์ เงียบ ๆ ซุ่ม ๆ แบบนี้ผมว่า

น่ากลัวกว่านะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:10:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:09:55 ----------

ของแบบนี้ผมว่ามันอยุ่ที่ "ปาก" ครับ พูดมาก โม้มาก ก็เทพมาก

บางคนทำเต็ม ไม่เคยพูด ไม่เปิดโชว์ เงียบ ๆ ซุ่ม ๆ แบบนี้ผมว่า

น่ากลัวกว่านะ

15. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    งั้นของผม Step 0 ครับ

อิอิ

16. TEQUILA118

TEQUILA118 New Member VIP

117
    3
    0
    step เทพ

น้ำยาฉีดกระจกซิ่ง ลมยางซิ่ง 55

17. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    งั้นไอ้ของที่ใส่ๆอยู่
    ให้ผมนะพี่

18. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    สเตปติดลบ -1 ขั้นเเบเบาะเเล้วกันนะ อิอิ

19. เรื่องของเรื่อง ไปเจอซีวิคคันนึง ติดสติ๊กเกอร์ข้างหลัง NA STEP เทพ โอ้โฮ้....ไม่กล้าไล่เลยเรา อิๆ

20. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ไม่มีรถขับอยู่ step ไหนอ่ะคับ

21. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ไม่ ๆๆๆๆ

22. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    step เทพ เมื่ออยู่ในสนามฯจะแสดงพลังออกมาอย่างเกรี้ยวกราดให้เป็นประจักษ์แก่สายตา

step เทพ เมื่ออยู่นอกสนามฯจะเงียบๆ หงิมๆ จอดเป็นส่วนใหญ่ นาน ๆ ถึงสำแดงอิทธิฤทธิ์

23. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ชั่วโมงนี้ ขอเป็น อนุบาลดีกว่าครับ น้ำมันแพงเกิ๊นน ..

24. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    STEP ไหนก็ได้ ขอแค่มี ญ ขึ้น พอแล้ว 55

25. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    555~

26. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ขอผมสเต็ป 0 คับ โมตีน+เน้นห้าว 55555+

27. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    Dai Jai Mak kub

28. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    โมพระเครื่องในรถ นับเป็นสเตปไหนอ่ะคับ

29. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    งั้นผม ขอสเตป เตรียมอนุบาล แล้วกัน 5555+++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้