ถามเรื่องช่วงล่างมีเสียง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย PHOP B15, 2 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PHOP B15

PHOP B15 New Member Member

30
    0
    0
    รถผมตอนวิ่ง 20-40 กม./ชม จะไม่มีเสียง แต่พอวิ่งถึงความเร็ว 60 กม./ชม. จะเริ่มมีเสียง อือ อือ เหมือนเสียงมอเตอร์หมุน
    ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ยาง แต่ยางปกติ ยิ่งวิ่งเร็วยิ่งหอน อือ อือ ดังขึ้นเรื่อยๆ ดังมากจนต้องปิดวิทยุ และต้องชลอความเร็ว
    อยากถามว่ามันน่าจะเป็นสาเหตุมาจากอะไร รบกวนพี่ๆ ที่รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ลูกปืนล้อ

3. PHOP B15

PHOP B15 New Member Member

30
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. teefler

teefler New Member Member

76
    0
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้