อาการ ผ่อนแล้วดับครับ P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 24 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    รถผมเป็นไรไม่รู้ครับ จอดเฉยๆ ก็ปกติรอบเดินเบาก็ปกติ แต่พอวิ่งไปซักพัก แล้วปล่อยคันเร่ง รอบตกลงเรื่อยๆ แล้วก็ดับไปเลยครับ ถ้าจะไม่ให้ดับ ก็ต้องเหยีบคันเร่งย่ำไว้ง่ะครับ จะเป็นเฉพาะตอนเครื่องร้อนครับแล้วก็สตาร์ดติดยากกว่าตอนเครื่องเย็นครับ ใช้แก็ส LPG ครับ
    ไม่ทราบว่าเพื่อนเจอปัญหาแบบนี้หรือเปล่าครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ล้างมอเตอร์เดินเบาดูครับ

3. Ekeng_it

40
    0
    0
    คือตอน กุมภา ผมล้างปีผีเสื้อพร้อม มอเตอร์เดินเบาแล้วครับ ตอนนั้นไม่มีอาการอย่างนี้ครับ พอขับไปได้ซักเดือน ก็เป็ นี้นเลยครับ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ให้ช่างดูเลยครับ ถ้าเอาดี เข้าศูนย์ เสียบ กล่อง เช็ดดู ไม่กี่บาทครับ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไดชาร์ท ไปป่าวหว่า

6. Ekeng_it

40
    0
    0
    เพิ่มเติม ครับ ถ้าสตาร์ดเครื่อง ตอนเครื่องร้อน สตาร์ดติดยากมากครับ ต้องเหยียบคันเร่งช่วยถึงจะติด ถ้าไม่เหยียบ ไม่ติดครับ

7. Ekeng_it

40
    0
    0
    ไม่ทราบพอจะแนะนำ ศุนย์ได้หรือเปล่าครับ เอาแบบที่เพื่อนๆ เข้าไปเช็คประจำง่ะครับ

เพิ่มเติม ครับ ถ้าสตาร์ดเครื่อง ตอนเครื่องร้อน สตาร์ดติดยากมากครับ ต้องเหยียบคันเร่งช่วยถึงจะติด ถ้าไม่เหยียบ ไม่ติดครับ

ขอบคุณครับทุกความคิดเห็น

8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ของนัทน่าจะเป็นแก๊สหัวฉีด..???..ใช่ป่ะ..???ล้างหม้อต้มเปลี่ยนตัวกรองขี้แก๊สหลังสุดเมื่อไร???..ให้สัญนิฐานน่าจะเป็นที่ตัวนั้น..กับระบบเดินเบาของแก๊ส..ถ้าเป็นที่ตรงนั้นจริง..กรณีวิ่งน้ำมันไม่น่าเกิดอาการที่ว่าลองสังเกตุดูครับ..ถ้าเป็นอย่างที่ว่าล้างทำความสะอาดหม้อต้มแล้วอาการเครื่องร้อนแล้วสตาท์ติดยากน่าจะหายไปด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้