สอบถามการเดินสาย Moontroof หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4g63t_EVO, 24 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4g63t_EVO

4g63t_EVO Guest

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่าเดินสาย Moon roof อย่างไร สายมันตัด มา มีทั้งหมด 5 เส้น ไฟลบ ไฟบวก และ สาย สีแดง อีก 2 เส้น แล้ว สี่ฟ้าอีก เส้น ไม่รู้ว่า คือสายอะไรครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใครรู้ช่วยทีครับ

3. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ใส่ของรถอะไรคับ เท่าที่รู้จะมี 7 เส้นคับของ CK แต่ถ้าของ E-CAR น่าจะ 5 เส้นนะไม่แน่ใจคับ แต่ถ้าของ CK แดง,น้ำเงิน-แดง,ดำ-ขาว จะเป็นไฟบวกคับ ลองปอกชุดสายดูดีๆ นะคับ(บางทีเห็นหมกเอาไว้)
    รวมเป็นชุดเดียวกัน อีก 2 เส้นสีเขียวจะต่อเข้าสวิทย์ประตู ส่วนสีดำล้วน 2 เส้นเป็น ลบ คับ ลองไปเทียบดูก่อนนะคับ
    มีท่านอื่นที่มีรายระเอียดมากกว่านี้ช่วยทีนะคับ ผมพอรู้แค่นี้อ่ะ

4. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ใครรู้มาช่วยอีกหน่อยครับ

เเล้วตอนซื้อมานี่เป็นของรถอะไรครับ เเล้วใส่กับ Evo อะไรเหรอครับ

เเสดงว่าตอนนี้ใส่ที่หลังคาเรียบร้อยเเล้วเเน่เลยครับ

หมายเหตุ รถที่ใส่Moontroof หรือ sunroof ควรใส่ท่อน้ำไหลด้วยนะครับ ไม่งั้นหลังคาเเละที่หุ้มหลังคารรถท่าน ผุเเละบวมเเน่นอนครับ

5. 4g63t_EVO

0
    0
    0
    สรุปมี 6 เส้นครับ แดง ทองแดงใหญ่ 2 เส้น ดำทองแดงใหญ่ 1 เส้น และ แดง เขียว น้ำเงิน ทองแดงเล้กอย่างละเส้นครับ ไม่รู้ ต่อยังงัย

6. toom evo

587
    2
    0
    เอาของรถอะไรมาอ่ะคับ แล้วใส่ในรถอะไรคับ อาจง่ายขึ้นนะคับ เพราะของแต่ละรุ่นจะไม่เหมือนกัน
    หรือถ้างั้นก็หามิเตอร์มาเช็คดูไล่ทีละสายอ่ะคับ

7. 4g63t_EVO

0
    0
    0
    ได้ ของอีคาร์มาครับ ใส่อีคาร์ เหมือนกัน ครัน

8. 4G92MIVEC

4G92MIVEC New Member Member

15
    0
    0
  9. 4G92MIVEC

15
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ

10. toom evo

587
    2
    0
    กะลังหาข้อมูลให้อยู่คับ จะได้ไม่เพี้ยน อิ อิ

11. 4G92MIVEC

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้