เสาอากาศ(haft)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ake_EK96, 24 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    พอดีทดลองเสาอากาศที่บ้านดูว่าใช้ได้ดีรึป่าว
    มีผลปรากฎว่าพอเวลามันขึ้นสุดมันจะดังแต๊กๆๆๆๆตรงกล่องดำๆไม่หยุดเลยที่เสาอากาศคับแต่พอลดเหลือครึ่งนึงไม่เปนไร(ไม่ดัง)
    อันนี้มันเกินจากอะไรคับหหรือว่ามันปกติคิดไปเอง
    รบกวนทีคับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอกูรูมาตอบครับอยากรู้เช่นกันครับ

3. tp_topp

tp_topp New Member Member

61
    0
    0
    เวลาลองต่อไฟตรงไม่ผ่านสวิทย์ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็เป็นอย่างนั้นเองครับ เพราะเราแช่ไฟไว้ แต่ถ้าผ่านสวิทย์มันจะตัดไฟให้เอง มอเตอร์ก็หยุดไม่มีเสียงครับ

4. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    ถามนิดคับผ่านสวิทย์นี่ยังไงอ่ะคับถ้าเปนสวิทย์ฮาฟต่ออยู่อ่ะคับส่วนสายไฟรีโมทผมใช้ไฟบวกจี้เอาคับ พอจี้มันก็ขึ้นวืดเลยคับจนสุดดังแต๊กๆๆๆๆพอก็สวิทย์ฮาฟมันก็ลงมาครึ่งนึงไม่ดัง
    พอเอาไฟบวกที่จี้รีโมทอยู่ออกมันก็ลงสุด.....แล้วต่อผ่านสวทย์มอเตอร์จะหยุดเองเวลาขึ้นสุดนี่ทำไงอ่ะคับ ฮือๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้