เดินสายไฟsunloof

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ake_EK96, 22 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    ููููููููููููุุสอบถามนิดคับที่ไหนเค้าเดินแบบชัวๆมั่งคับพอดีจะไปติดที่อู่เค้าบอกว่าติดได้แต่กลัวมันไม่ชัว(อู่รู้จักกัน)เพราะเค้าจ้างมาอีกทีคับกลัวไม่จบคับ()
    ไม่แน่ใจอ่ะบางทีเค้าอาจจะทำได้ก็ได้คับ แต่เพื่อมีคำแนะนำอื่นๆคับจากผู้รู้คับ
    ผมอยู่แถวมีนบุรีคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ไม่มีสายไฟของ Moon Roof มาเลยหรอครับ

รอผู้รู้ท่านต่อไปนะครับ ขอให้เปิดได้ไวไวนะครับ
    :D

3. Ake_EK96

42
    0
    0
    มีคับมีสายไฟกลับdelayแต่ไม่รู้ว่ามันยากง่ายยังไง

4. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    แล้วอู่ที่ติดตั้ง moon roof มา เค้าไม่เดินสายไฟใฟ้หรอครับ

แต่ถ้ามีสายมาครบชุด ไม่ตัดใข่มั้ย มีรีเรย์มาด้วย ลองดูรูปตามที่แนบมานะครับ

ความจริงถ้าชุดสายไฟมาครบๆ ทำเองได้เลยครับ

หาตำแหน่งติดตั้งรีเรย์ด้วยนะครั น่าจะใต้คอนโทรล เสียบปลั๊กตามตามตำแหน่งในแผงฟิวส์

ผิดพลาดยังไงต้องขออภัยด้วยนะครับ ไว้รอท่านผู้รู้มาให้ข้อมูลอีกทีนะ :D

5. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    มีรูปให้ดูอีก 2 ภาพนะครับ :D

6. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    ของผมก็เดินเอง รีเรย์ใช้ของทั่วไป

7. Ake_EK96

42
    0
    0
    โอ้วววว...คนไทยใจดี
    ที่ถามไม่ใช่อะไรหลอกคับอยากมีความรู้ในสิ่งที่เราไม่รู้คับ
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้