ในรูปนี่เค้าเรียกว่าอะไรฮะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย dekrca, 20 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    View attachment 1575071

ตามหัวข้อเลยฮะพอดีก้มลงไปส่องดูเจอยางมันขาด รู้สึกว่าจะต่อมาจากพวงมาลัยมันเรียกว่าอะไรคับจะได้ซื้ออะไหล่ถูก

แล้วต้องรีบเปลี่ยนด่วนแค่ไหนฮะ @_@

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ยางหุ้มแร๊คพวงมาลัยหรือเปล่า

3. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ถ้าต่อจากพวงมาลัย ก็ ยางหุ้มแร็ค
    ถ้าต่อจากเกียร์ ก็ ยางหุ้มเพลา (มีตัวนอกตัวใน)

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามนั้น เปลี่ยนซะน่ะครับ
    เดี่ยว อะไร เข้าไปข้างใน จะพานเสียไปใหญ่ :D

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เปลี่ยนด่วน

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมก็ขาด แล้วไปเปลี่ยนมาแล้ว
    แต่ตอนนี้เจอ ตอนหักเลี้ยวอะครับ ล้อหน้า มันมันโดนอะไร เวลาหักเลี้ยวพอถึงจุดหนึ่งมันจะดัง อุก อุกๆ ตามรอบล้อเลย
    เหอ ไม่รู้ติดอะไร

7. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เดาว่ายางหุ้มเพลานะครับ น่าจะเป็นตัวใน ถ้าปล่อยไว้นาน ไม่เปลี่ยน ถ้าน้ำเข้าไปมันจะทำให้เวลาหักเลี้ยว หรือล้อหมุนมันจะมีเสียงดังตามมาครับ

ของผมก็ขาดเหมือนกัน พึ่งไปซื้อมาทั้งตัวนอก ตัวใน ราคาอยู่ที่ 150 บาท/ตัว หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่

ว่าจะไปเปลี่ยนเร็ว ๆ นี้เหมือนกัน

8. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ตามรูปนะครับ มันเป็นยางหุ้มแร็คครับ อันนึ่งก็ประมาณ100กว่าบาทแล้วแต่ร้านอะครับ เวลาไปซื้อถอดไปเทียบด้วยก็ดีครับจะได้แบบชัวร์ๆ

9. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ไปเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้วครับยางหุ้มแร๊ค + เปลี่ยนปีกนกคู่หน้าด้วยเลยเนื่องจากอาการขึ้นลงหลังเต่าแล้วมีเสียง

แก๊กๆ เกิดจากบูชปีกนกข้างซ้ายมันหลวมแทบจะหลุดอยู่แล้วลูกหมากก็หลวม ปีกนกข้างขวาก็เบี้ยว ตอนนี้รถขึ้นลงหลัง

เต่าเงียบกริบเลยฮะ ;):D;) เหลือต้องเก็บตังเปลี่ยนยางรถ 4 เส้นกับหัวฉีดแล้วก็ปั้มติ๊กรถก็กลับมาสมบูรณ์ซะที

ใครมีอะไรจะบริจาคบอกได้เลยนะฮะยินดีโดยเฉพาะยาง 4 เส้น ^^:D;):D อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้