ชาว T-bar ยังน้ำรั่ว กันอยู่หรือเปล่า ??? มีข่าวดีมาบอก

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 15 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    มีข่าวดี (รึเปล่าไม่รู้) มาบอกครับ !!!

พอดีช่วงตรุษจีนว่างๆ เลยนั่ง search internet เล่นๆ ปรากฏว่าไปเจออุปกรณ์ตัวนึง ซึ่งฝรั่งมันโม้ว่า สามารถแก้อาการ t-bar น้ำรั่วได้

อุปกรณ์ที่ว่ามีรูปร่างตามรูป วิธีการติดตั้งก็คือเอาไขควงแบน แงะเอาของเดิมออก แล้วเอาของใหม่ใส่เข้าไปแทน แค่นี้น้ำก็ไม่รั่วอีกต่อไป ไม่ต้องไปเสียเงินมหาศาลซื้อยางของกระจก t-bar (ฝรั่งมันว่างั้นนะ) มันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอฟระ........

ในความคิดผม อุปกรณ์ตัวนี้ จะทำให้ตัวกระจก t-bar ลงมาแนบกับยางที่ตัวรถมากขึ้น เพราะดูได้จากรูป จะเห็นว่ารูที่ตัวอุปกรณ์ มันไม่ได้อยู่ตรงตำแหน่ง center แต่มันเยื้องต่ำลงมา ซึ่งเวลาเราเลื่อนสลัก ล๊อกหลังคา t-bar ไปเสียบเข้ารูที่เห็น ก็จะทำให้หลังคาเลื่อนต่ำแหน่งลง ทำให้กดกับยางของ t-bar ได้แนบแน่นขึ้น ผมเข้าใจว่างั้นนะ ไม่รู้ถูกต้อง 100% ไหม แต่เรื่องแก้ปัญหาน้ำรั่วได้ ก็ดูแล้ว น่าจะเป็นไปได้เหมือนกัน ฝรั่งมันอาจจะไม่ได้โม้ก็ได้ ;)

มาถึงราคาบ้าง อุปกรณ์ตัวนี้ มีขายอยู่หลายเว็ปใน USA เลย เข้าใจว่าฝรั่งมันก็คงเซ็งกับเรื่องน้ำรั่ว + ราคาของยางขอบกระจก t-bar เหมือนกัน ส่วนราคาก็อยู่ตั้งแต่ 1000-1200 ค่าส่งอีกประมาณ 500 กว่าบาท รวมๆ แล้ว ก็พันกว่าบาท ครบชุดสำหรับข้างซ้ายและข้างขวา

ถ้าจะสั่งคงต้องคุยรายละเอียดกับคนขายในแต่ละ web ก่อน ว่าวัสดุที่ใช้เป็นยังไง แล้วแก้ปัญหาเรื่องน้ำรั่วได้จริงไหม ฯลฯ มีใครอยากจะร่วมเป็นหนูทดลอง กับผมบ้างไหม :p

แก้ไขล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  1. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    พี่ยอด นี่ เจ้าพ่อข้อมูลจิงๆ ฮี่ๆ

2. นิดนึงน่า ก็คนมันไม่มีปัญญา ซื้อยางขอบกระจก นี่หว่า :p

3. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    สนใจเหมือนกันพี่ .... ยังไงถ้าพี่จะสั่งและติดตั้งผมเอาด้วยครับพี่

โทรบอกด้วยนะ 089-8111855

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    น่าสนใจครับ แต่ของผมขอบยางรอบๆกระจกทีบาร์มันเหมือนจะเปื่อยแล้ววว สุดท้ายคงต้องเบิกใหม่อยู่ดีครับ แต่รอก่อน ทำงานหาเงินก่อนช่วงนี้ อิอิอิ

5. Mickeyza

Mickeyza New Member Member

8
    0
    0
    เอาด้วยครับพี่ยอด ยังบอกด้วยครับ
    081-404-7071

6. ผมคงสั่งช่วงต้นเดือนอ่ะครับ (รอเงินออก ช่วงนี้ กร๊อบ กรอบ)

ยังไงจะโทรไป คอนเฟิร์ม อีกทีนะครับ

แล้วมีใครไม่มีปัญญา ซื้อยาง t-bar แบบผมอีกไหมอ่ะ 555 อยากได้จำนวนแน่นอนครับ จะได้สั่งทีเดียวเลย

7. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ผมเอาด้วยครับ (ถ้าต้นเดือนนะครับ)

8. immortal1

immortal1 New Member Member

11
    0
    0
    ด้วยครับ

0849051229

ได้เมื่อไหร่จัดเลย

9. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    จัดด้วยคนพี่

10. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ของพี่อาร์มเพิ่งเปลี่ยนขอบยางทีบาร์ไปไม่ใช่เหรอครับ รั่วอีกแล้วเหรอครับพี่

11. เออ...... ลืมไปเลยว่าจะสั่งอันนี้มาเปลี่ยน ใกล้หน้าฝนแล้วด้วย

เดี๋ยวผมไปเช็คก่อนนะ ว่ามันยังมีขายอยู่ไหม

12. pookpui

1,304
    6
    38
    คนข้างบนมัวแต่แต่งซีวิคจนลืม MR2 ไปแระ งอนๆๆๆๆๆๆๆๆ หุหุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้