หาร้านแปลงเบรค

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wataru@SE101, 22 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    พอดีมี เบรคอิม แปลงเป็น 4รู 100 เก็บไว้ แล้วเริ่มซน อยากเอามาใส่ new vios หน้า - หลัง(หลังเดิมเป็นดรัม)
    เอาแบบงานเนียนๆ
    อยากได้ร้านแถว บางพลี บางปู ปากน้ำ ลาดกระบัง มีนบุรี หรือใหล้เคียง จะได้ไปดูได้กลัวไม่เนียนอ่ะ
    รบกวนเพื่อนๆที่เคยทำ ช่วยแนะนำด้วยครับ

พอดีตอนแปลงเบรคไอ้คันข้างๆเนี่ยมันทำพร้อมวางเครื่องเลย แล้วเลิกทำรถมาหลายปีแล้วอ่ะครับ :cry::cry:

2. ของผมตอนซื้อเบรคซิ่ง เค้าติดอะแด๊ปเตอร์ตรงรุ่น มาให้ก็เลยไม่ได้แปลง

แต่เท่าที่ผ่านตามาตอนหาข้อมูลทำเบรค ว่าจะไปแปลงที่นี่อะครับ ดูแล้วมาตรฐานดี โทรไปคุยแล้วก็โอเค ดีด้วย

http://www.siamspeed.com/index.php/topic,44761.0.html

ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ แค่ดูจากในรูปแล้วงานดี เครื่องกลึงก็เทพ หน้าตาเจ้าของผมก็ยังไม่เคยเห็นเลย คุยทางโทรศัพท์ครั้งเดียวเอง รู้แต่ว่าเป็นโรงงานทำจานเบรค Runstop

3. สนามเป้าศูนย์ล้อก็รับทำนะครับ เพื่อนไปทำมางานดี ราคาไม่แพงเลย

4. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    เคยไปโรงงานครับแต่เพิ่งรู้เนี่ยว่าเค้าทำรถที่โรงงานเลย เดี๋ยวจะลองโทรไปคุยครับ

5. Wataru@SE101

252
    10
    0
    มันอยู่แถวไหนอ่ะครับ เหมือนไม่เคยผ่านร้านนี้เลย

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    อยู่สนามเป้าคับ ซอยติดกับโรงพยาบาลพญาไท 2 คับ ตรงข้ามกับช่อง 5 อ่ะคับ

ผมแนะนำ สวนมะลิการช่างอีกที่คับ

7. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    เคย PM ไปถามรันสตอปเมื่อปีที่แล้ว

เค้าไม่รับแปลงมั้งครับ

จะรับเฉพาะที่ซื้อจานจากเค้าครับ

แต่ไงลองโทรไปถามดูเผื่อเค้าอาจจะรับแล้วก็ได้

8. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ตาลายยย อ่านชื่อกระทู้เป็น หาร้านแปลงเพศ นึกว่ากระทู้ตลกอะไร 555

9. Wataru@SE101

252
    10
    0
    อุ้ย งั้นสงสัยต้องเข้าเวป ยันฮี อ่ะครับ 5 5 5

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:59:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:58:49 ----------

อุ้ย งั้นสงสัยต้องเข้าเวป ยันฮี อ่ะครับ 5 5 5

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้