พอดีเพื่อนซื้อกล้องมา เลยถ่ายรถมาให้ดูเล่นๆครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nowbassist, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    ถ่ายกันเล่นๆนะครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล.รูปไม่ค่อยดีนะครับ กล้องดิจิม่อนธรรมดา ถ่ายแล้วอันเดอร์สุดๆ

ขอบคุณครับ

ขออนุญาตอธิบายนะครับ

nv van ปี 93 เครื่อง SR-20DE เกียร์ธรรมดา
    กันชนหน้า Silvia s-14 โดย YATT แต่ไม่มีไฟเลี้ยวในกันชน (หาซื้อไม่ได้)
    สเกิคข้าง B-Wave แปลง
    ฝากระโปรงหน้าเพาซ่า ประกบ วิงโรดตัวนอก โดย พี่ไข่ แห่ง พรเพ็ญ การาจ
    ไฟเลี้ยวมุมส้ม พ่นโดยพี่เบิ้มเจ้าพ่อของแต่งแห่งเอ็นวี คลับ ไทยแลนด์ และ กระจังตาข่าย ไม่มีโลโก ฝากระโปรงตัวมีโลโก

คาลิปเปอร์หน้า 4 pot ของ Skyline R-32 GTS โดย เสือ ติดตั้งโดย ทีมงาน Moeye จรัญฯ13 ของคุณเสือ ทำสีแดง+ติดสติกเกอร์ Brembo
    จาน คู่หน้าAristro ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 316 mm เจาะรูเองโดยคุณเสือ
    ผ้าเบรค Agimono เบิกใหม่เนื้อทองแดง ไร้เสียงรบกวน

้ล้อTE-37 ขอบ 17 ของไทย รัดด้วยยาง Yokohama Decibel ปี 09 เบิกใหม่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2010
  2. Nowbassist

296
    3
    0
    ต่อกันอีกนิดครับ

ประตูตัวนอก 4 บาน สีขอบด้านข้างเป็นสีเดียวกับกรอบ แคลิฟอเนียร์ด้านหลัง
    ทำสีรอบคันสีขาวมุก เจาะแก้มข้าง ทำโป่งนิดเดียว โดย พี่ไข่ พรเพ็ญ การาจ ห้องเครื่องสีน้ำเงิน Cusco

ประตูท้ายแคลิฟอเนียร์ ไฟท้ายยังไม่ได้เปลี่ยนเป็นแดงส้มแดง
    เบาะ recaro รุ่น SR-3 แดงด้ายดำ ของ honda Type R ทั้งฝั่งคนนั่งและคนขับ
    รางBride แปลง

หัวเกียร์ momo รุ่นAtomik ถุงเกียร์หนังดำ ด้ายแดง
    ค้ำโช้คหน้าคลองถม

โช้คหน้า หลัง ของกาเบียล สปริงโหลด H&R อัดน้ำมันคู่หน้าที่โมอาย คู่หลังที่เฟิร์ส เทสแอนด์เซอวิส โชคชัย 4

ปลายท่อ พักปลาย พักกลาง เลสนอก ของ HKS เดินเลสทั้งเส้นตั้งแต่เฮดเดอร์ ขนาด 2.0 นิ้ว สายหัวเทียน splitfire
    เฮดเดอร์ otop ส.เทพประทานพร 4-1 กไลังจะเปลี่ยนเป็น 4-2-1
    เปลี่ยนบูชยางช่วงล่างหมดทั้งคัน คันชักคันส่ง ลูกหมาก ปีกนก กระดิ่งแรค
    คลัชทองแดง 5 ก้อน ของไทย

แก้ส LPG ระบบมิกเซอร์ กำลังมีปัญหาเรื่องมิกเซอรอยู่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2010
  3. Nowbassist

296
    3
    0
    อีกนิดครับ

หางหลังของ J's racing สำหรับ Honda Jazz (Copy) หุ้มด้วย สติกเกอร์ เคฟล่าห์ ของ3M

เบรคหลังของ Skyline R-32 GTS 2 pot ทำสีแดงติดสติกเกอร์ Brembo โดยคุณเสือเจ้าเก่า
    จาน R-32 เช่นกัน ขนาด 300mm เจาะรูโดยคุณเสือเช่นกัน

4. Nowbassist

296
    3
    0
    ผมเองครับ เพื่อนสั่งให้เก้ก ขออภัยด้วยหากเก้กเกิน ตัวจริงไม่เก้กนะครับ แหะๆๆ

5. Nowbassist

296
    3
    0
    เจ้าของกล้อง และเป็นผู้ทำเบรคครับ

คุณเสือ เจ้าของกระทู้เบรคใหญ่ๆ จานโตๆ log in Y!PY!P ในหน้าซื้อขาย ถ่ายคู่กับเบรคที่ติดตั้งให้ผม และให้ผมติดเงินค่าทำเบรค พร้อมกับให้ผมซุกหัวนอนอาทิตย์ละ 4 วัน และ ยืมแว่นตาของผมไปเป็นprop ประกอบการถ่ายรูป

6. Nowbassist

296
    3
    0
    หมดแล้วครับ ขอขอบพระคุณที่ติดตามครับ

เจอกันข้างนอก ทักทายได้นะครับ เส้นรัชดา ห้วยขวาง จุฬาฯ สยาม ตลิ่งชัน กาญจนาภิเศก บางบัวทอง จรัญฯ13 ราชพฤกษ์ กรีนอินน์คาเฟ่ อู่โมอาย อู่พรเพ็ญ

ขอบคุณครับ ยินดีน้อมรับคำติชมเรื่องการแต่งรถครับ

ขอบพระคุณครับ

7. โค ตะ ระ แหล่มเลยครับ....

8. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    แจ่ม สวย ครับ แถมหลังๆมีพริตตี้ด้วย

9. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เข้ามาอิจฉาคนมีรถสวยครับ

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    RICOH R10 :D:D

ควรปรับ ISO ให้เยอะกว่า 200 น๊ะ ..
    เพราะแสงน้อย :D:D

11. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    หล่อ!!!!!!!!! ทั้งคน ทั้งรถเลย

12. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    แหล่มมมม

13. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    สวยเลยนะนั่นรถน้องนะ ขาดรูฟนะจ๊ะ
    ส่วนไฟท้ายเข้ามาวันไหนเด๋วจัดให้ ไม่คิดตัง
    หุ้มหางหลังมาเท่าไร น่าสนนะเนี่ย
    ส่วนรูปรถ รู้สึกว่ามันจะขาวกว่าคนขับนิ อิอิ แซวเล่นนะ
    อ้อ อย่าซิ่งมากละ เสียดายกันชนนะน้อง นาว

14. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    สวยเลยนะนั่นรถน้องนะ ขาดรูฟนะจ๊ะ
    ส่วนไฟท้ายเข้ามาวันไหนเด๋วจัดให้ ไม่คิดตัง
    หุ้มหางหลังมาเท่าไร น่าสนนะเนี่ย
    ส่วนรูปรถ รู้สึกว่ามันจะขาวกว่าคนขับนิ อิอิ แซวเล่นนะ
    อ้อ อย่าซิ่งมากละ เสียดายกันชนนะน้อง นาว

15. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    รถหล่อ อ่ะ

แต่ สู่ เจ้าของรถไม่ได้

เจ้าของรถ หล่อ กว่า

:)

16. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    สวยจังคับ

17. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  18. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    รถหล่อจริงคันนี้:D

19. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ดูลงตัวดีนิ สวยๆ

20. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    อิจฉา รถสวยๆ แต่งครบๆ จังวุ๊ยยยยย......................:D:D:D

21. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ลงตัวแฮะ !!!

22. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    สวยงามมากครับผม

23. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สวยจังครับ งบเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับพอจะบอกได้ป่าวเอ่ย
    กันชนหน้ามันห้อยไปป่าวอ่ะครับ ลองนั่งลงแล้วเลงดูดีๆครับ หรือว่าผมตาเหล่ก็ไม่รู้555
    ชมเสร็จแล้วติไงครับ555

24. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    หล่อ เลย ครับ

25. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
  26. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สวยมาก

27. Nowbassist

296
    3
    0
    ห้อยครับ โดนมอเตอร์ไซเฉี่ยวมาครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม

28. ตามมาดูจาก Car show โหดดี บรรยายได้ฮาดีคับ

29. Nowbassist

296
    3
    0
    ???????????????????????(??????????????????) ??????????????????? ????????????????????????? ????????????????????????????????????????????? ????????????????? ??????190,000 ???????

30. PL-7163

PL-7163 New Member Member

31
    0
    0

เห็นด้วยอย่างแรงครับ..หุ หุ..ก็ของเขาหล่อกันจริง ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้