ใครทราบวิธีถอดหน้าปัดออกอย่างง่าย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย surin.soi, 9 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. surin.soi

surin.soi New Member Member

11
    0
    0
    ใครทราบวิธีถอดหน้าปัดของRover 623Gsi บ้างครับ จะถอดเอาหลอดไฟ ABS ออก มันโชว์ตลอดเลย ช่วยบอกโดยละเอียดหน่อยครับ กลุ้มใจจริง

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ไขน๊อต ออกอะคับ ค่อยนะๆน๊อตมีไม่กี่ตัว ถอดไม่ยากๆเอาน๊อตตรงฝาครอบออกก่อนอะแล้วค่อยๆถอด ลองดูนะคับ

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ลองเข้าไปดูที่ hondaloverclub.com ดูนะครับ เห็นมีถอด accord อยู่ มันคล้ายๆของเราเลย คงไม่ต่างกันมาก ลองดูนะครับ

4. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ถ้าถอดออกมาแล้วผมว่าอย่าไปถอดหลอดไฟเลย จยัมสายไฟเข้าไปกับตัวSRSนะครับ ทำเองก็ได้มันอยู่ติดกัน แล้วมันก็จะทั้งติดและดับไปพร้อมกันครับ

5. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ทำมัยมะซ่อมเอบีเอสอะพี่ อะไหล่มันมะแพงหรอก เผื่อใช้Absตอนฉุกเฉินได้

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ซ่อมเถอะ ABS มันมีประโยชน์

ผมว่านะครับซ่อมเถอะเชื่อผม
    พอดีมีโอกาส ทำให้ไฟABSมันโชว์(ดึงเบรคมือขึ้นให้ไฟเบรคมือค้างสักพัก) ถ้าโชว์คือมันตะตัดระบบABS ออก ขณะฝนตกถนนลื่น นะครับ แบบว่าแถ มากๆเลย ควบคุมรถไม่ได้เลย เลยรู้สึกว่าอันตราย แล้ว
    ดับเครื่องสตาร์ทใหม่ ไฟABSจะดับ ก็ลองขับกับถนนเส้นเดิม ก็เลยลองเหยียบเบรคค้างแล้วแปลี่ยนเลนดู
    แบบว่าเหมือนพวกทดสอบรถเลยครับ ควบคุมรถได้ขณะเบรค ระบบมันดีอยู่ผมว่า ควรจะซ่อมซะนะครับ

เป็นห่วงครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้