ซื้อมีโอหรือคริกดี

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย giokae, 19 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ขอคำแนะนำด้วย

2. sMing_Zaa

sMing_Zaa New Member VIP

198
    5
    0
    ถ้าเป็นผม คลิก ครับ สวยกว่า:D

3. YaiPaknam

YaiPaknam New Member Member

70
    1
    0
    มีโอสวยดีนะ

4. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    มีโอ ต้อง ใส่ ล้อ 17 คับ ถึง จา สวย
    ่ คลิก ก้อ สวย เหมือน กาน ค๊าบ แล้ว แต่ คน ชอบ คับ ผม

5. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขอแนะนำ ฟีโน่ดีก่าครับ มีโอ กับคลิกคนใช้เยอะแล้ว อิอิ

ถ้าไม่ชอบฟีโน่ก้อออกคลิกเลยครับ ผมว่ามันดีก่ามีโอนะ

แต่ถ้าออกมาทำแรงก้อ มีโอเลยครับ

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    คลิก คับ น้องสาวใช่อยู่ ประหยัดนํามัน เร่งทันใจ เเละ สวย คับ

มีโอนั้นเครื่องชอบมีปัญหา กินนํามัน ใช่งานไปนานๆเครื่องจะมีเสียงเเปลกๆออกมาให้ได้ ยิน

อีกอย่างเเล้วเเต่คน ชอบ ด้วยละคับ

7. SonicHeadBig

SonicHeadBig New Member Member

75
    0
    0
    คลิกเลยคับไม่มีปันหาอะไรใช้ยาวๆ ล้อแม็กมาเดิมๆก็สวยแล้วปาดเบาะนิดหน่อยก็งามแล้ว มีโอมีปันหาเยอะคับ

8. ค.คนรักรถ

เล่นคลิ๊กดีกว่าเราก้อเล่นคลิ๊กอยู่แค่เจียชามเรียงเม็ดก้อออกแข่งได้แล้วเรามีสูตรเดวค่อยบอกนายแล้วกัน

9. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

10. SonicHeadBig

SonicHeadBig New Member Member

75
    0
    0
    เว่อไปปะคับ

11. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    คลิกดีกว่า ผมรับประกัน

12. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เห็นถามมาหลายวันล่ะ
    ส่วนใหญ่ก็จะตอบตามรถที่ตัวเองเล่นทั้งนั้น

ที่ต้องการซื้อรถ ต้องการเอามาทำอะไรล่ะ คงต้องถามตัวเองก่อน
    ขี่เล่นเฉยๆ ก็ตามใจชอบ
    ต้องการรถประหยัดน้ำมัน แนะนำ คลิก ประหยัดแน่นอน
    ต้องการรถแต่งสวย แนะนำ คลิก แต่งได้สวยกว่ามีโอ (ในความคิดเรานะ) ส่วนอะไหล่แต่ง มีโอหาง่ายกว่า :confused:
    ต้องการรถแต่งแรง แนะนำ มีโอ มีของเล่นเยอะ แรงง่าย ช่างที่ไหนๆ ก็ทำได้ ถ้าจะเล่นแรงแล้วใช้คลิก เหนื่อยครับ อย่าเชื่อคนที่บอกว่าทำคลิกให้แรงหรือแรงกว่ามีโอ ยากมาก ถ้าจะใช้จำนวนเงินเท่าๆ กัน

13. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เอาเป็นว่าถ้าชอบภายใต้แบรนด์ Yamaha ก็ Mio

" -----------------------------" Honda ก็ Click

:) :) :)

14. kamton

kamton New Member Member

71
    0
    0
    เราว่าน่ะอยู่จุดประสงค์ของนายน่ะ
    1.ถ้าจะเอาสวยงาม เอาไรก็ได้ ข้อดีก็ไม่ต่างกันมากหนัก
    2.เรื่องราคามีโอจะถูกกว่า นิดหน่อย
    3.ด้านปัญหาในการอัพเกรดเครื่อง คลิ๊กจะใช้งบประมาณในการทำมากกว่า เนื่องจากฐานเสื้อสูบของคลิก
    จะมีขานดเล็กกว่ามีโอและ ชิ้นส่วนบ้างอย่างไม่ทนท้าน มีโอจะใช้งบป่ะมาณในการปรับแต่เครื่องน้อยกว่ามากๆๆ
    4.เมื่อทำลูกใหญ่ cbr-73mm จะตรงเปลียนไดร์สดาท์ มีโอก็ง่ายกว่าครับ(คลิ้กต้องย้ายพวกชุดไดร์)
    5.ด้าวความแรงก็มีโอกินขาด (ในงบประมาณที่เท่าๆๆกัน แต่ไม่เคยเห็นคลิ้ก วิ่ง 10.99 ซักที)

อิอิ ถ้าเราน่ะแรงไว้ก่อน รถแรงทำไงก็ดูดีครับ เด็กรู้มากฝากบอกมาครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2007
  15. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    ของแบบนี้ต้องโยนเหรียญ หัว ก้อย แล้วล่ะ คลิก แพงก่ามีโอนิดเดียว คลิกเครื่องเล็กมีโอหน่อยนึงกว่าเลยประหยัดกว่า มีโอเครื่องใหญ่กว่าก็ย่อมแรงกว่าและกินมากกว่าเป็นธรรมดา (แต่ประหยัดกว่ารถเก๋งมากกกแน่ ๆ ละ) เครื่องทนไม่ทน อยู่ที่การขับและการดูแลรักษาทั้งคู่ ต่อให้ทนสุดตรีนแบบเครื่อง J ไม่คอยดูแล ยังไง มันก็พัง !

ของแบบนี้มันอยู่ที่การตัดสินใจ เพราะมันสูสีกันหม๊ดดดเลย อิอิ แต่.....ตอนนี้กำลังจะซื้อมีโอจ้าา :) ถ้าเอาคลิกก็อยากได้ คลิกฟอเวอร์ดสีฟ้าอ้ะ สวยเหมือนกัน

16. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    คลิ๊กแน่นอนคับ...อยากแรงเดี๋ยว..ตาบานจัดให้...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้