งานเข้าครับ พี่ๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Jessy_EK, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    โดนเลยครับ หมา มันวิ่งตัด หน้า แล้วก็ โดน รถผมเลยเต็มๆครับ

จะขอรบกวนถามพี่ๆ เพื่อนๆเรื่อง อะไหล่หน่อยครับ

1. อยากได้กันชนหน้าครับของ Lev ครับ

2. ลิ้นหน้า ครับ

3. ซุ้มล้อพลาศติก ด้านซ้ายครับ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยนะครับ เรื่องราคา แล้วก็ที่ไหนขายบ้าง....ผมอยู่แถวๆอ่อนนุช 35 ครับ

ขอบพระคุณทุกๆคนล่วงหน้าครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    กันชนหน้า + ลิ้นหน้่า ของก๊อป หน้าซื้อขาย รวมกัน ปรมาณ 2500

พลาสติคซุ้มล้อ ไม่เกิน สามร้อยห้าสิบ รวม Vat แล้ว ตามร้านอะไหล่ชั้นนำทั่วไป

3. Ake_99

Ake_99 New Member Member

248
    0
    0
    ว้า...เจอน้องมาอีกแล้ว
    หายไวไวนะคับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วๆคับ

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    หมาเป็นไรไหมครับ สงสารมัน

6. Jessy_EK

184
    0
    0
    คาที่เลยเอก ......ผมก็ไม่ได้ตั้งใจนะครับ ...ผมอยู่เลนขวา ครับ เลนซ้ายข้างๆมีสิบล้อ และหกล้อ

อยู่ ออกจากไฟแดง ผมก็ค่อยๆขับออกไป ประมาณ 80-90 Km. ได้มั้ง มันวิ่งออกมา หมามันยังหันหน้าไปทางข้างถนนเลย ผมก็คิดว่า เบรกไม่ทันแน่ๆครับ และรถบรรทุกๆที่อยู่ข้างๆ บังอยู่ด้วย

โผล่มาก็ถึงหน้ารถผมแล้ว ถ้าผมเบรกก็คงหมุน ก็เลยถอนคันเร่ง แล้วจับพวงมาลับให้แน่น
    คุมรถไว้............ตู้มมมม ชนแบบไม่ได้ยินเสียงร้องเลย.............แล้วก็ลอดใต้ท้องรถไปครับ

แล้วผมก็ค่อยๆเบรก เอารถจอดข้างๆทาง ............ก็สงสารหมานะครับ แต่ผมก็ไม่มีทางเลือก ถ้าผมเบรก รถไม่หมุน รถข้างหลังก็อาจจะชนผม........

7. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ยืนไว้อาลัย 1 นาที...

8. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    ดีแล้วครับ ที่คนไม่เป็นอะไร หายไวไวครับ

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    หายไวๆครับพี่เจษ

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถือพวงมาลัยแข็งๆ หัว ตรง

ดูรถหลัง ถ้าว่างก้อเบรค เต็มเหนี่ยว

ถ้าเบรคไม่อยู่ก้ออย่าหลบ ชนเป็น ชน

11. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    กลับมาหล่อไวๆนะครับ

12. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    สงสารหมาด้วยอีกคน
    ทำบุญตักบาตรไปให้มันด้วยคับ
    กระทู้นี้เศร้าคับ ตามประสาคนรักหมา

13. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    สงสารน้องหมา T_T
    แต่ดีที่คนไม่เปงไรไปอีก

14. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    สัตว์ โลก ย่อม เป็น ไปตาม กรรม ครับ... สาธุ...

ว่า แต่ ลิ้นหน้า เนี้ย พอมีอยู่ อ่ะ ครับ สนมั้ยครับ

15. Jessy_EK

184
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆทุกๆคนครับ ตอนนี้ ได้ กัน ชน กับลิ้นแล้วครับ รอเอาไปซ่อมสีครับ

16. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    กลับมาหล่อเหมื่อนเดิมไวๆนะคับพี่เจษ

17. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    กลับมาหล่อเร็วนะครับ

18. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    โทรหาพี่หน่อยRTNETเลยครับมีทุกอย่างแต่เป็นของก็อบนะครับ 081-862-8911

19. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ดีนะครับที่มีสติตัดสินใจได้ทันถ้าเป็นผมไม่รู้จะตกใจแค่ไหน
    ยังไงทำรถเสร็จแล้วก็ไปทำบุญให้น้องหมาด้วยละกันนะครับสงสารมัน.. :cry:

20. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เดี๋ยวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิม
    ของผมก็โดน กันชน-หม้อน้ำ แตก ครับ

21. Jessy_EK

184
    0
    0
    ผมก็ได้จาก พี่หน่อยRTNET นี่แหละครับ ใช้ไปพลางๆก่อน...ขอบคุณครับ

22. Jessy_EK

184
    0
    0
    ทำบุญใส่บาตรให้ น้องหมาแล้วล่ะครับ แล้วว่าจะไป ไหว้พระซะหน่อย

23. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    น้ำใจงามจริงๆครับ

24. Jessy_EK

184
    0
    0
    เสร็จแล้วครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ขอบคณทุกๆกำลังใจคร้าบบบ

25. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    หล่อกว่าเดิมอีก.....อิอิ สู้ๆครับ

26. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ดีใจด้วยครับพี่เจษ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้