ต้องเป็นเรื่อง ให้ได้ทุกเทศกาลสิน่า....^^

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย maicomeng, 15 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ถ้าเพื่อนพี่น้อง ยังจำกันได้นะครับ เมื่อคืนวันที่ 31 ธ.ค. 51
    รถผม ประสบอุบัติเหตุ ส่งท้ายปีใหม่
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?580131

ปีใหม่ 53 เที่ยวเหนือ คอมแอร์พังที่ลำปาง
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?703821

และ สงกรานต์ 53 ก็ต้องเป็นเรื่อง
    เรื่องเกิดขึ้นเมื่อ 10 เม.ย. ครับ อยู่บนมอเตอร์เวย์ มุ่งหน้าระยอง
    ที่ความเร็วประมาณ 150 km/h ได้ยินเสียงลมเข้ามาจากทางด้านหลัง ก็ไม่ได้ สนใจไรมากมาย คิดว่าปิดกระจกไม่สนิท
    ก็กดสวิทกระจกหลังเพื่อให้กระจกมันปิด ก็ยังมีเสียงลมเข้าอยู่ แฟนชะเง้อไป ดูด้านหลังบอกว่ากระจกหลังไม่ สนิท
    ในใจก็ยังคิดว่าเป็นกระจกที่ประตูอยู่
    สิ้นเสียง แฟนได้ไม่นาน ก็มีเสียงตามมาว่า "หลุดแล้ว!!!!" ที่ความเร็วประมาณ 150 km/h ครับ กระจกหลังหลุดออกไป ทั้งบานเลย
    ข้างของในรถ โดนลมปั่นกระจุยกระจายเลย เหมือนมีพายุในรถเลย ก็ว่าได้

บนคงามซวยก็ยังมีความโชคดีอยู่บ้างครับ เรื่องจากตอนที่กระจกหลังผมหลุดออกไป ไม่มีรถ วิ่งตามมา
    รอบๆรถผมไม่มีรถสักคัน มีแค่ ตำรวจทางหลวง วิ่งตรวจถนน ช้า ๆ อยู่ข้างทาง

พอผมเอารถเข้าข้างทางได้ ก็หันไปเซ็งกับสิ่งที่เกิดขึ้น เห็นรถตามหลังกันมาเพียบเลย ในใจก็คิดว่าดีนะ ตอนหลุด ไม่มีใครอยู่ใกล้
    ถ้า หลุดเอา ตอนรถเยอะๆ อย่างนี้ อาจมีคนเสียชีพได้
    ระหว่างที่ เซ็ง + กับยืนนึกอยู่ ก็มองไป ที่พี่ทางหลวง พี่แกก็จอดรถ ตรงที่กระจกผมตกอยู่ แล้วก็โบกรถ ไม่ให้ วิ่งเข้ามา หยิบกระจก
    แล้ว พี่ทางหลวงแกก็เดินไป ลากซาก กระจกผมเหวี่ยง ลงข้างทาง แล้วก็ขึ้นรถ ขับมุ่งหน้ามาทางผม

ในใจคิดว่า แกต้องมาจอด และ พูดอะไรกับผม บางอย่างแน่ ๆ แก ค่อย ๆ เข้ามา ใกล้ ๆ ๆ ๆ
    แล้ว ก็ ขับเลยไป อย่างช้า ๆ !!!

ในใจก็ นึกว่าเฮ๊ย !!! ไม่ลงมาสนใจกรูสักหน่อยเหรอ - -"

เอามาเล่าให้ฟัง ขำๆ เตือนใจ ครับ อะไร ก็เกิดขึ้นได้ ระหว่างขับขี่

ตอนนี้ยังไม่ได้ ใส่กระจกเลยครับ ก็ลังคิดๆ กับแฟนอยู่ว่า ยกแบบมีปัดหลังใส่เลยดี ไหม ^^
    ใคร มี หรือ พบเห็นที่ใหน ถูก ๆ รบกวน ขอข้อมูลนิดนึงนะครับ ^^

2. มันหลุดได้ไงเนี่ย ยังไงลองหาจากคนที่เปลี่ยนไปใส่ปัดหลังดู ของเดิม ๆ ไม่น่าขายกันแพง

3. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    โห.....น่ากัวอ่ะ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถือว่าฟาดเคราะก็แล้วกัน ไม่มีไครบาดเจ็บก็okแล้วครับ

5. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    เห้ย....มันหลุดได้ไงครับ แสดงว่าอาจจะเคยถอดใส่กระจกมาก่อนหน้านี้ แล้วใส่กลับไป
    ไม่แน่นสนิทดีหรือเปล่าครับ ถือว่าบนความโชคร้ายก็ยังมีความโชคดีก็แล้วกันครับ
    ที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ ยังไงก็ขอให้ได้กระจกปัดหลังเร็ว ๆ นะครับ อิอิ

6. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    งานเข้าอีกแล้ว เห็นใจเลยคับ ดีที่ไม่มีใครเป้นไร
    ถ้าอยากได้กระจกเดิมลองติดต่อ P'war ดูเพิ่งเปลี่ยนไปใส่ปัดหลังคับ
    กันเองคงไม่แพง

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ แต่ไม่มีใครเป็นอะไร ถือว่า ฟาดเคราะห์แล้วกันนะคับ ขอให้ได้กระจกใหม่ไวๆนะคับ

8. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ กลับมาหล่อไวๆ

9. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    งานเข้าซะทุกเทศกาลเลยนะ เสียใจด้วยครับ

กระจกหลังเดิมน่าจะหาไม่ยากเพราะเห็นมีปัดหลังขายกันเยอะ ก็น่าจะมีคนเก็บไว้บ้าง หรือจะเปลี่ยนโชคร้ายกลายเป็นดีก็เปลี่ยนเป็นกระจกปัดหลังไปเลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:06:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:05:47 ----------

งานเข้าซะทุกเทศกาลเลยนะ เสียใจด้วยครับ

กระจกหลังเดิมน่าจะหาไม่ยากเพราะเห็นมีปัดหลังขายกันเยอะ ก็น่าจะมีคนเก็บไว้บ้าง หรือจะเปลี่ยนโชคร้ายกลายเป็นดีก็เปลี่ยนเป็นกระจกปัดหลังไปเลยครับ

10. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    ฟาดเคราะห์ไปอีกครับคุณใหม่ จัดปัดหลังไปเลยครับ หล่อแน่ๆ

11. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เสียใจด้วยนะครับ แต่มันไม่น่าหลุดง่ายๆ

ถ้าหากระจกหลังไม่ได้ ผมมีบานหลังอยู่ สนใจ pm มาได้นะครับ

12. maicomeng

522
    46
    0
    ขอบคุณ สำหรับ ทุกๆ กำลังใจ ครับ ^^
    มีใครใจดี สงเคราะ ปัดหลัง ถูก สักบานก็ดีเนาะ ^^

13. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ฟาดเคราะห์จริงๆ เล่าเรื่องได้เห็นภาพมากๆเลยอ่ะแถมเล่าซะฮาดี ทั้งๆที่น่าเครียดอยู่

14. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    กลับมาหล่อไวไวครับ

15. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ช่างทำไม่ดี มันถึงหลุดง่ายขนาดนั้น

16. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    คงไม่มีใครอยากให้เกิด แต่ม่ายมีใครเป็นอะไรก็ดีแล้วล่ะครับ

17. E@k phuket96

E@k phuket96 New Member Member

674
    0
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์ จัดปัดหลังเลยคับพี่

18. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ไอหยา....จะไปเล่นน้ำที่จันท์ใช่ป่าวครับคุณใหม่ ได้ไปป่าวครับ เจอแบบนี้เซ็งแย่ ดีแล้วที่ไม่มีรถตามหลัง :embarassed:

19. maicomeng

522
    46
    0

ใจจริงก็อยาก จะเครียดอยู่ครับ เพราะว่าของเสียหาย และแพลนที่วางไว้ว่าจะไปเที่ยว นู่นนี่นั่น ก็นต้องเป็นอันยกเลิกเพราะไม่มีกระจกหลัง
    แต่ แฟนผมสิครับ หัวเราะกรอกหูอยู่นั่น แทนที่ จะตกใจ กลับขำไม่หยุด ผมก็ไม่รู้มันตลก ยังไง กระจกหลุดเนี่ย - -" ~
    โดน ขำกรอกหูมาทั้งทาง ก็เลยไม่ ซีเรียสเท่าไหร่ ดีใจที่ไม่มีใครา เป็นอะไรมากกว่า ครับ ^^

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  20. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ของผมจอดรถอยู่หน้าบ้าน วัยรุ่นแม่งตีกัน ขวางขวดโซดา โดนกระจกแตกประตูบุบเลย เซ็งโครต

21. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    คนไม่เนไร ก็ดีแล้วครับ :)

22. One night stand

One night stand New Member Member

38
    0
    0
    กลับมาหล่อไวๆนะครับ ฟาดเคราะห์ไป

23. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ไม่มีใครเป็นอะไรก็ดีแล้วครับ...:)
    ผมว่าต่อไปต้องคอยหมั่นเช็ครถทุกครั้งก่อนเดินทางด้วยนะครับเห็นงานเข้าตลอดเลยอะครับ....:)
    ยังไงก็ขอหาของได้ไวๆนะครับจะได้หล่อกว่าเก่า...:)

24. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    55555 ท่าทางแฟนคุณอารมณ์ดีจังนะครับ เห็นภาพเลย

25. SALE_MAN

SALE_MAN New Member Member

4
    0
    0
    ผมมีเป็นของใหม่เลย เก็บไว้ ไม่เคยใส่ ถ้าสนใจ ติดต่อมาได้เลย 081-692-1095 ขอบคุณครับ

26. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  27. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอให้ได้กระจกบานหลังไวๆนะครับจะได้กลับมาหล่อเหมื่อนเดิม

28. maicomeng

522
    46
    0

เขาอยากได้ แบบมี ปัดหลังมานาน แล้วอ่ะครับ สงสัย จะชอบใจ

29. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    เสียใจด้วยนะคับ แต่ดีนะที่ไม่มีใครเป็นไร เป็นผมคงเครียดเลย
    ก็ถือโอกาสนี้ ทำเป็นเปิดปะทุนไปเลยครับไม่เหมือนใครในประเทศ อิอิ แซวเล่นนะ

30. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    กระจกไม่ปลิวไปโดนอะไรก็ถือว่าโชคดีมากแล้วค่ะ
    กลับมาหล่อแบบมีปัดหลังไปเลยนะคะ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้