อยากทราบผู้รู้วิธีการจั้มสายเช็คโค้ดไฟเช็คเอ็นจินด้วยตัวเองอ่ะคับ D16y 8

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P.narongchai, 21 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.narongchai

P.narongchai New Member Member

24
    2
    0
    พอดีมีปัญหาคับรถที่ผมใช้อยู่ EK 2000 D16Y8 มีไฟเช็คเอ็นจินโชว์ อาการมันเป็นเเบบนี้คับ เวลาที่เราจะสตาร์ทเครื่องบิดกุญแจไปที่ ON แล้วไฟเช็คเครื่องจะขึ้นแล้วดับไปถือว่าปรกติ แต่รถผมขึ้นแล้วดับไปแต่ก็ติดขึ้นมาอีกครั้งหนึ่ง พอดีช่วงสงกรานต์ขับกลับที่ต่างจังหวัดครับขับไปเรื่อยๆเครื่องเกิดดับไปหน้าตายเฉือยเลยพอสตาร์ทใหม่ก็ติดยากแต่ก็ติดคับผมก็ขับประคองกลับจนถึงบ้านเลยกลับถึงบ้านก็เช็คทุกอย่างก็ไม่มีไรเสียหายเปลี่ยนกรองเบนซินเข้าไปแล้วก็ไม่มีอะไรเสียหายเพราะช่วงที่เครื่องดับเป็นช่วงที่ขึ้นเขาแบบเลี้ยวเเรงๆพอดีสงสัยคับรอบเดินเบาก็ตกลงจนดับไป....ช่วยด้วยคับ

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
  3. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ข้อมมูลมากมายเลยนะครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับพี่หนุ่ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้