Meeting ประจำเดือนพฤษภาคม 2553 วันอาทิตย์ที่ 30 พฤษภา ร้านอาหารสวนกุหลาบ ถนนนครอินทร์-สะพานพระรามห้า

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 21 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สรุปแล้วนะครับ มิตติ้งประจำเดือนพฤษภาคม 2553 คือร้านสวนกุหลาบ ถนนนครอินทร์-สะพานพระรามห้า นะครับ กำหนดการเป็นดังนี้

วันมิตติ้ง: อาทิตย์ที่ 30 พฤษภาคม 2553
    - 16.00น. เจอกันที่ร้านอาหารสวนกุหลาบ แผนที่ร้านอาหารสวนกุหลาบ สะพานพระรามห้า ตามลิ้งค์นี้เลยครับ http://www.bangkoknightparty.com/html/popup_map.php?Shop=Big_Map330.jpg ถ่ายรูปรถสวยๆ ของแต่ละท่าน ยืนคุยกันข้างรถกันนิดหน่อย มาดู มาอัพเดตกัน ใครแอบทำอะไรมาแล้วบ้าง แล้วช่วงเวลานี้ คลับเราได้รับเกียรติ์จากทางนิตยสาร Option ฉบับภาษาไทย จะมาถ่ายทำรถพวกเราทุกคัน ไปลงในคอลั่ม Car Club ของทางนิตยสารเค้านะครับ
    - 17.00น. ร่วมกันรับประทานอาหารเย็นอร่อยๆ พร้อมกันครับ พูดคุยกัน มีเรื่องอยากจะคุยกับเพื่อนๆ หลายคนเกี่ยวกับแนวทางในอนาคตของคลับเราด้วยครับ
    - 19.00น. รับประทานอาหารเย็นเสร็จ ออกเดินทางไปพร้อมกัน ขับรถวิ่งเล่นด้วยกันซักหน่อย ส่วนสถานที่จะวิ่งกันที่ไหน จะแจ้งให้ทราบวันงานเลยครับ หลังจากนั้นจะจอดพักกันซักจุดนึง เพื่อถ่ายรูปรวม ก่อนที่จะแยกย้ายกันไป ส่วนใครที่อยากไปเที่ยวต่อยามราตรี งานนี้เรามีทีมงานที่จะพาทั่นทั้งหลายท่องราตรีอย่างสนุกสนานแน่นอนครับ

คนที่ไปแน่นอนแล้วตอนนี้มี
    1. โจ้
    2. จิ๊บ
    3. ชิ้ว
    4. พี่หนุ่ม
    5. พี่ที
    6. พี่นัด
    7. พี่โอ๊ก
    8. พี่บอย
    9. พี่ยอด (คนนี้ไม่ไป มีบุกไปเผาบ้านแน่นอน 555555)
    10. พี่น๊อต
    11. พี่ณุ
    12. โอม
    13. ทัด
    14. อรรถ 350Z
    15. พี่บิ๊ก
    16. พี่นก
    17. คุณต้อม
    18. พี่มี่
    19. พี่แปะ

ยังไงหวังว่าคงไม่ติดอะไร มากันได้นะครับ เพราะจุดประสงค์หลักคืออยากให้เพื่อนๆ ชาว MR2 ได้มาพบปะพูดคุยแชร์ความรู้กันนะครับ ส่วนคนที่กำลังสนใจในรถรุ่นนี้ ก็มาพูดคุยกันได้นะครับ ส่วนคนที่ขายไปแล้ว ก็มาได้นะครับ มาเจอเพื่อนๆเก่ากัน ดังนั้น สมาชิกเก่า สมาชิกปัจจุบัน สมาชิกใหม่ มาได้หมดนะครับ บอกตรงๆ คลับเรา รวมตัวกันครั้งนึง ยากเหลือเกิน ดังนั้นเวลามีจัดมิตติ้งแต่ละครั้ง ก็อยากให้มากันเยอะๆ สนุกสนานกันอะครับ เพราะงานทุกอย่างที่จัดมา ก็เพื่อพวกเราทุกคนครับผม

ประกาศเพิ่มเติมครับ

1. วันมิตติ้งของพวกเราคือวันอาทิตย์ที่ 30 พฤษภาคม 2553 นี้นะครับ โดยขอเลื่อนเวลานัดเจอพร้อมกันที่ร้านสวนกุหลาบ จากเดิม เปลี่ยนเป็นมาถึงพร้อมกันเวลา 16.00น. นะครับ เนื่องจากงานนี้ รถพวกเราทุกคัน ได้รับเกียรติ์จากนิตยสาร Option ฉบับภาษาไทย จะมาถ่ายทำรถพวกเราทุกคันลงในคอลัมน์ Car club ของทางนิตยสารนะครับ ดังนั้นอยากจะให้เพื่อนๆ ทุกคนมาพร้อมกันได้เวลาดังกล่าว เพื่อให้ทางทีมงานได้มีเวลาเตรียมมุมกล้อง เพื่อให้รถของพวกเราดูดีทุกคันครับ

2. ในส่วนของร้านอาหารสวนกุหลาบ ตอนนั้นผมจองห้อง VIP เอาไว้สำหรับ 30 ท่าน แล้วเบื้องต้นผมก็ให้เค้ากันที่จอดรถให้พวกเราจอดด้วยกันทั้งหมดก่อน 20 คันนะครับ ยังไงใครที่จะไปแต่ยังไม่ได้ลงชื่อ รบกวนแจ้งผมด่วนๆ เลยนะครับ

3. งานนี้จะมีการให้สติ๊กเกอร์คลับของเราด้วยนะครับ โดยตอนนี้เปิดให้โหวตเลือกแบบกันอยู่ในกระทู้นี้ http://racingweb.net/forums/showthr...%EC%A4%C5%D1%BA%E0%C3%D2%A1%D1%B9%A4%C3%D1%BA นะครับ ผลโหวตออกมาแบบไหน พวกเราจะไปตัดตามแบบนั้น แล้วจะเอาสติ๊กเกอร์มาให้ในวันมิตติ้งครับ

แก้ไขล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2010
  2. wide body เจ้าของรถด้วยป่ะ ผมชนะขาดดดดด

3. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    พี่ยอด ถ้า wide อย่างงี้ผมยอมครับพี่

4. Update นึดนุง !!!

civic EG ผมเข้าอู่ ลงเครื่องแคมกระดิก + ทำชุดใหญ่ แล้วนะครับ

เอาไว้รอ meeting ไหน ถ้าจะซัดกันเป็นบ้าเป็นหลังอีก ผมจะได้เอา EG ไปหวด จะได้รู้กันไปว่า เวลา non-air โดน NA ทุกเกียร์มันเป็นยังไง 555

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไหนบอกว่าคันขาวจะขับเดิมๆ ไว้ใช้งานอย่างเดียวไงพี่ อะไรเข้าสิงอีก โฮะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    สุดท้ายก้อทนมะไหว เอิ๊กๆๆๆๆ

7. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ครั้งนี้จะได้ไปม้้ยน้อ

8. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    ขอเป็น เสาร์ 29 เลยได้มมั้ยโจ้ รถเข้าทำสีประมาณเดือนนึงอ่ะคับ แถมงานเข้าล้อหลังหายคู่เลย สั่งใหม่น่าจะได้เดือนหน้าคับ:cry:

9. update !!

อีขาว civic ผมลงพื้นแล้วนะครับ เมื่อกี้นี้เลย ท่อนล่าง 20 เกียร์เต็ด เฮด 4-1

ได้ลองเทสแล้ว 4 เกียร์ ใครลงพื้นไม่ทะลุ 400 ม้า อย่าหวังว่าจะหนีรอด ฮี่ๆๆๆ :p

แก้ไขล่าสุด: 25 เมษายน 2010
  10. pookpui

1,304
    6
    38
    เอ่าๆๆๆๆ ชุดแก๊สไปไหนแล้ววววว อิอิอิ

11. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    พี่จะแรงไปไหนเนี้ย ส่วนผมคงเอารถไปม่ายด้ายครับ อาจต้องเอา 3d ไปแทน(รถเข้าอู่ช่วงกลางเดือน5อ่ะ)

ปล.พี่ยอดรถแรงขนาดนี้พี่ใช้แรงม้าคุมมั๊ยเนี้ย 555

12. pookpui

1,304
    6
    38
    ซุ่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. นิดนึง นิดนึง ก็ MR2 พี่มันไม่แรงเหมือนอย่างรถชิ้วนี่หว่า.......

เมื่อกี้ลองซัดดู 1-2 พอได้ แต่ฟรีทิ้งเยอะ เกียร์ 3-4 มาเป็นลูกๆ เลย เอาเป็นว่า non-air ของผมโดนเละเป็นโจ๊กแน่นอน เดี๋ยวขอพวกโบใหญ่ อย่างพี่หนุ่ม กะพี่บอย ลองดีกว่า น่าจะพอฟัดพอเหวี่ยงหน่อย

แล้ว B16B ชิ้วเสร็จยัง วิ่งดีไหม แต่คงดีอยู่แล้วแหละ เครื่องก็เทพ รถก็เบา

14. pookpui

1,304
    6
    38
    เบื่อพวกรถแรงจิงๆๆๆๆ มาขับแอร์เย็นนุ่มสบายแบบผมดีกว่ามะ 555555555555555555555

15. รถแรงก็แอร์เย็นได้นะโจ้........555 มาเสียตังทำรถ แต่เจ้าของกินมาม่ากันเถอะ (เมื่อเย็นวันนี้กินมาม่าจริงๆ นะ)

แต่อีขาวคันนี้ไม่ใช่คันติดแก๊สนะครับ นี่อีกคันนึง.......ส่วนคันแก๊ส กำลังถอดแก๊สออก แล้ววาง B16 auto วิ่งใช้งานเหมือนเดิม งงไหม....ผมก็ยังงงตัวเองอยู่เหมือนกัน

16. pookpui

1,304
    6
    38
    ผมงงตามด้วยคนนะพี่ 55555555555

17. Chew_Chew

471
    1
    0
    มันก็ดีกว่าเดินอ่ะพี่

18. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    แรงกันใหญ่ เดิมๆมั่งไม่ได้ละเด๊วตามไม่ทัน

19. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ตามไปชมรถแรง สถานที่ มีใครมาแจมไหม ขอแบบเรื่อยๆน่ะไม่เอาเร็วพอประมาณ

20. pookpui

1,304
    6
    38
    ถ้าวันอาทิตย์ที่ 30 พฤษภานี้ ตอนสี่โมงเย็นเป็นต้นไป สะดวกกันมั้ยครับเพื่อนๆ ส่วนสถานที่ เด๊ยวขอหาอีกทีนึงครับ หรือใครมีที่ไหนแนะนำก็บอกมาได้เลยยยย

21. Chew_Chew

471
    1
    0
    วันอาทิตย์ไปโลด ไปโลด

22. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    จัดไปครับ

23. pookpui

1,304
    6
    38
    เด๊ยวหยุดสามวันจะลองไปวนหาสถานที่สวยๆ นัดจอดรถกินข้าวพูดคุยกันนะครับ ใครมีไอเดีย มีที่น่าสนใจ ช่วยกันคิดกันหน่อยเร้วววว อิอิอิอิ

24. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    เจอกันประมาณบ่ายๆ พบปะพูดคุยกัน แล้วขับรถเล่นระยะทางไม่ไกล หาข้าวกิน ค่ำๆ ก้อ ทางด่วนแบบครั้งก่อน

25. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    เหนด้วยกะพี่นุค๊าบบบบ ถ้ารถผมทำสีไม่เสร็จ จะไปทั้ง สีรองพื้นเลย อิอิ

26. pookpui

1,304
    6
    38
    เห็นด้วยกับพี่นุอีกเช่นกันครับ อิอิอิ

27. มีขับรถเล่นด้วยใช่ไหม

เดี๋ยวเอา civic ไป

28. pookpui

1,304
    6
    38
    สรุปแล้วนะครับ มิตติ้งประจำเดือนพฤษภาคม 2553 คือร้านสวนกุหลาบ ถนนติวานนท์-สะพานพระรามห้า นะครับ กำหนดการเป็นดังนี้

วันมิตติ้ง: อาทิตย์ที่ 30 พฤษภาคม 2553
    - 16.30น. เจอกันที่ร้านอาหารสวนกุหลาบ ถ่ายรูปรถสวยๆ ของแต่ละท่าน ยืนคุยกันข้างรถกันนิดหน่อย มาดู มาอัพเดตกัน ใครแอบทำอะไรมาแล้วบ้าง
    - 17.00น. ร่วมกันรับประทานอาหารเย็นอร่อยๆ พร้อมกันครับ พูดคุยกัน มีเรื่องอยากจะคุยกับเพื่อนๆ หลายคนเกี่ยวกับแนวทางในอนาคตของคลับเราด้วยครับ
    - 19.00น. รับประทานอาหารเย็นเสร็จ ออกเดินทางไปพร้อมกัน ขับรถวิ่งเล่นด้วยกันซักหน่อย ส่วนสถานที่จะวิ่งกันที่ไหน จะแจ้งให้ทราบวันงานเลยครับ หลังจากนั้นจะจอดพักกันซักจุดนึง เพื่อถ่ายรูปรวม ก่อนที่จะแยกย้ายกันไป ส่วนใครที่อยากไปเที่ยวต่อยามราตรี งานนี้เรามีทีมงานที่จะพาทั่นทั้งหลายท่องราตรีอย่างสนุกสนานแน่นอนครับ

คนที่ไปแน่นอนแล้วตอนนี้มี
    1. โจ้
    2. จิ๊บ
    3. ชิ้ว
    4. พี่หนุ่ม
    5. พี่ที
    6. พี่นัด
    7. พี่โอ๊ก
    8. พี่บอย
    9. พี่ยอด (คนนี้ไม่ไป มีบุกไปเผาบ้านแน่นอน 555555)
    10. พี่น๊อต
    11. พี่ณุ

ยังไงหวังว่าคงไม่ติดอะไร มากันได้นะครับ เพราะจุดประสงค์หลักคืออยากให้เพื่อนๆ ชาว MR2 ได้มาพบปะพูดคุยแชร์ความรู้กันนะครับ ส่วนคนที่กำลังสนใจในรถรุ่นนี้ ก็มาพูดคุยกันได้นะครับ ส่วนคนที่ขายไปแล้ว ก็มาได้นะครับ มาเจอเพื่อนๆเก่ากัน ดังนั้น สมาชิกเก่า สมาชิกปัจจุบัน สมาชิกใหม่ มาได้หมดนะครับ บอกตรงๆ คลับเรา รวมตัวกันครั้งนึง ยากเหลือเกิน ดังนั้นเวลามีจัดมิตติ้งแต่ละครั้ง ก็อยากให้มากันเยอะๆ สนุกสนานกันอะครับ เพราะงานทุกอย่างที่จัดมา ก็เพื่อพวกเราทุกคนครับผม

แก้ไขล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2010
  29. pookpui

1,304
    6
    38
    ปล.
    1. ถึง พี่ยอดครับ ฝากชวนพี่บอยไอโมบายด้วยนะครับผม
    2. ถึง คุณกราฟครับ มาด้วยกันนะครับ ไม่ได้เจอคุณกราฟมาปีนึงแระ ถ้าเป็นไปได้ อยากฝากคุณกราฟชวนเพื่อนๆ MR2 ในทีมคุณกราฟ มาด้วยกัน จะดีมากเลยครับผม
    3. ถึง พี่ณุครับ เหมือนเดิมครับ ฝากชวนกลุ่มผู้อาวุโสไปด้วยครับ 555555
    4. ใครที่จะไป รบกวนแจ้งชื่อด้วยครับ เพราะผมจะได้นับยอดแล้วจองโต๊ะบวกกันที่จอดรถให้พวกเราได้จอดด้วยกันครับ

30. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะคับโจ้ ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องวีซ่าที่ส่งไปต่อใหม่อยู่ ยังไม่ได้คืนกลับมาเลยคับ T T คาดว่าคงยังไม่ได้กลับช่วงนี้ ขอเปนโอกาสหน้าละกันนะค้บผม ปล. หรือถ้าผมโชคดี ได้ก่อนวันที่ 30 กลับไปแน่นอนคับผม แล้วจะแจ้งให้ทราบนะคับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้