623 GSI ขับๆอยู่ควันขึ้นที่ล้อหลัง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Graccer, 10 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Graccer

Graccer New Member Member

3
    0
    0
    หวัดดีค่ะ
    เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ พอดีมีเรื่องจะถามน่ะค่ะ
    เมื่ออาทิดที่แล้ว ขับ rover 623 ไปต่างจังหวัด แล้วควันขึ้นที่ล้อหลังด้านซ้าย
    แล้วอีกประมาน 5 วันต่อมา ขับๆ อยู่ควันก็ขึ้นนด้านขวา ได้แก้ไขโดยล้างลูกยาง ช่างบอกเป็นเพราะเอาเบรคมือลงไม่สนิท แต่ไม่ได้ใช้เบรคมือเลย
    ไม่ทราบว่าพอมีใครทราบมั๊ยคะว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไรได้อีก
    แล้วบางทีตอนถอยหลังก็มีเสียงเอี๊ยดๆๆ แถมไฟ ABS ก็โชว์อีก โชว์ตลอดเวลาเลย สตาร์ทใหม่ก็ไม่ดับ ไม่ทราบว่าอาการทั้งหมดนี้น่าจะเป็นสาเหตุมาจากอะไรคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    P.S.ขออภัย ยาวไปนิดนึง:)

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    มันสปปรกรึป่าวคับ แสดงว่าเบรกมีปันหาอะคับไฟ ABSขึ้นอะ หาอู่ที่ดีและไว้ใจด้าย ปึกษาเขาดูนะคับ ผมว่าล้างลูกยางไม่หายหรอก ของผมเคยเปนควันขึ้นเหมือนกานแต่ไฟABSไม่โชว์อะ ช่างเค้าก้ทำความสะอาดๆเนี่ยแหละ ของคุนฝ้าเบรกไหม้ด้วยป่าวคับ

3. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    เบรคหลังติดครับ มันคายออกไม่หมด เวลาเราลืมดึงเบรคมือลงแล้วขับไปไฟABSก็จะโชว์ไช่ไหมละ ก็ประมาณเดี๋ยวกันแหละครับ หรือไม่ก็จานเบรคคด วิธีแก้ ตั้งเบรคใหม่ถ้าจะให้ดีก็เจยนจานเบรคไปเลยและก็เจียนหน้าแปนผ้าเบรคด้วยก็ดีนะ ลองดูละกันน้อง อาการนี้ระวังจะไฟไหม้ทั้งคันได้นะครับต้องรีบแก้ไขนะครับ

4. Graccer

Graccer New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณทั้งสองความเห็นค่ะ จะรีบแก้ไขนะคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้