รถสดุดคับทำไงดี

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย band12092522, 21 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. band12092522

band12092522 New Member Member

89
    0
    0
    ที่รอบ6000ขึ้นไปสดุดไปตลอดเลยคับ
    ปกติมันจะพุ่งแต่มันสดุดคับ
    หัวเทียนเปลี่ยนแล้วไม่หาย
    กรองเบนซินก็เปลี่ยนแล้วไม่หาย
    จะเกี่ยวหัวฉีดป่าวคับ
    พอดีไปล้างหัวฉีดมาอ่ะคับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตอนล้างหัวฉีด ได้ตรวจสอบหลังการล้าง ว่าลักษณะการฉีดในจังหวะที่ความถี่การฉีดสูงๆ เป็นจังหวะความเร็วในการฉีดและมีน้ำมันออกเป็นฝอยสม่ำเสมอหรือไม่ครับ
    ถ้าจังหวะไม่สม่ำเสมอและไม่เป็นฝอยตามจังหวะ ให้ตรวจสอบขั้นตอนการล้างหัวฉีดใหม่
    อีกอย่างการล้างหัวฉีดปกติเรามักเปลี่ยนกรองหัวฉีดควบคู่กันไปครับ

อาการนอกเหนือจากนี้ต้องไล่หน้างานครับ ไม่เห็นสภาพหน้างาน คงวิเคราะห์ลำบากครับ
    เบื้องต้นคือ รอบสูงสะดุดหรือสะอึก รถไม่พุ่ง มี 2 อาการ
    1. สะดุดรอบสูง = ระบบไฟจุดระเบิดผิดปกติ
    2. สะอึกรอบสูง รถไม่พุ่ง = แรงดันเบนซินถอยต่ำกว่าปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้