ปัญหาเกียร์ A/T ครับ D16y8

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pulanet, 15 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    เครื่อง D16y8 A/T ครับ ปัญหาที่เกียร์ครับ อาการคือ เวลาเครื่องร้อน เกียร์ถอยหลังจะไม่เข้าครับ ต้องเหยียบคันเร่งแรงๆ ถึงถอยกระดืบๆ ไปได้ ก่อนหน้านี้ มันเข้าได้ครับ แต่ กระชากแรงมาก มาๆ ก็ไม่เข้าเลย ตอนเครื่องเย็นๆ ไม่เป็ฯนะครับ

ลองถ่ายน้ำมันเดียร์ อาการก็หายไป แต่ใช้ได้สัก พันกิโลมันก็เป็นอีกครับ :cry:

อาการนี้ Flush&Filled จะหายไหมครับ ไม่รู้ว่าค่าใช้จ่ายมันจะคุ้มไหม แล้วถ้า OVER HUOL ใหม่มันจะราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ปัญหานี้ก็......ตามอายุการใช้งาน.......สู้ๆครับ
    เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาดีกว่ามั้ย....ครับ
    หรือรอผู้รู้ครับบบบบบบบบบบบบบบบ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใช้น้ำมันเกียร์ออโต้ของอะไรครับ
    ถ้าไม่ใช่น้ำมันเกียร์ออโต้ของ HONDA ก็ลองเปลี่ยนดูครับ

4. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    ลองเปลี่ยนมาใช้น้ำมันคาลเท็กดูครับ เคยใช้ของศูนย์แล้วมีปัญหา ลองดูไม่เสียหาย หรือถ่ายทั้งระบบก้อดี น่าจะดีขึ้นครับ รอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่ม

5. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    เกียร์พัง ครับ เก็บตังซื้อใหม่ได้เลย

6. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมก็เป็นครับ จับ ใส่ของ valvoline maxlife ครับ ใช้ยาว จะออกอาการอีกทีสักราวๆ 2-3 หมื่นโล

7. Make Noise

Make Noise New Member Member

61
    0
    0
    อาการแบบนี้ เกียร์น่าจะมีปัญหาน่ะครับ ลองวิ่งเช็คดูด้วยว่ากินน้ำมันเพิ่มหรือเปล่า ของผมก็พังเหมือนกันครับ อาการเป็นเหมือนกันเลย ผมเพิ่งเปลี่ยนเกียร์ไปเหมือน

กัน โชคดีได้เกียร์ของคุณแจ็ค(jack_si2000) ราคาโอเวอร์ออลเกียร์น่าจะประมาณ 20,000 ขึ้นไป สับเกียร์ธรรมดาประมาณไม่เกิน 15,000 สับเกียร์ยกลงประมาณ

ไม่เกิน 6,000 ยังไม่รวมค่ายกเกียร์น่ะครับ ราคาของและค่าแรงขึ้นอยู่กับแต่ละอู่ด้วยน่ะครับ อันนี้จากประสบการณ์ตรงเพราะเพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันครับ

8. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    ขอบคุณทุกท่านครับ

ที่มช้อยู่ตอนนี้ ก็ของ caltex ครับ ตัวที่ดีกว่า Dexron III อ่าครับชื่อมันจำยาก จำไม่ได้ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่ดูอีกที ถ้าไม่ได้อีก คงยกเกียร์ใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้