มีคนมาท้าเช็ง!!!รบกวนขอความรู้จากพี่ๆหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย skylinenum, 23 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    นู๋บีขอขอบพี่ ๆ ทุกคนสำหรับทุกคำแนะนำด้วยนะค่ะ

ตอนนี้เรื่องก็เงียบไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

แต่ถ้าเค้ายังฮ้าวอยู่ก็จะมาอัพเดทให้ฟังกันอีกนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤษภาคม 2010
  2. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    มืดๆขี้เกียจเพ้งมองสัญญา

เห็นอย่างเดียว...สัญญาใจ...

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:05:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:05:02 ----------

มืดๆขี้เกียจเพ้งมองสัญญา

เห็นอย่างเดียว...สัญญาใจ...

3. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    อย่าไปยุ่งเลยคับ มีแต่เสีย เสี่ยงเสียทั้งเงิน ทั้งอุบัติเหตุ ไม่คุ้มกันหรอกครับ บอกเค้าไม่ต้องเชงหรอกคับ เป็นเพื่อนกันดีกว่า นัดเที่ยว มีทติ้งอะไรแบบนี้ยังเวิร์คกว่า

4. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    รอดูผู้รู้คนอื่นมาตอบคะ อยากรู้เหมือนกัน ว่าเเต่มันคืออะไรคะ เจ้าเซ็ง เนี่ยะ

5. akeuthai

akeuthai New Member Member

1,058
    1
    0
    แฟนพี่เอ ขับวีโก้ป่ะคับเนี่ย คุ้นๆ

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    บอกไปเจอกันในสนามดีกว่า ชัวร์ๆ แฟร์ๆ

7. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เห็นด้วย 100 % ครับ

ถ้าอยากร่วมสนุกกัน ก็ไปในสนามดีกว่าครับ ค่าเช่าสนามก็ไม่แพง หักจากเดิมพันจ่ายค่าสนามก็ยังแฟร์ ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ ชีวิตมีค่านะครับ

ปล. ถ้ารถเค้าถึงกับระดับขึ้นรถสไลด์มาแล้ว รับรองวิ่งถนนไม่ได้หรอกครับ ถึงได้ก็ไม่ดี เพราะถนนมันลื่นกว่าแทร็คในสนามเยอะนะครับ

8. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ถ้าคันมือก็ในสนามดีกว่าคับ บอกไปเลย หนูไม่ใช้เกรียนนะค่ะ

9. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    อันตรายอ่ะครับ ในสนามดีกว่ามั๊ย

10. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    พูดถึงทำสัญญา ทำได้นะครับ

แต่ไม่น่าจะไปใช้เรียกร้องได้

เอาไปให้พี่หรวจ บอกสัญญาอะไร ..... สัญญาเชง - * -

ถ้าจะเชงจริงๆ หาคนกลางดีกว่าคับ ไม่ต้องทำสัญญาอะไรให้ยุ่งยาก

วางตัง เงินครบ ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ วิ่งโลดดด

แต่ขอแนะนำ สนามบางกอกแดร๊ค กับ เทพนคร ไว้เป็นทางเลือกนะครับ

11. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แนะนำให้ไปสนามแข่งเลยครับ

12. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

ทีจริงแล้วบีก็หาคนกลางจัดแหละค่ะกะว่าจัดที่คลอง5แต่ผู้ชายคนที่ท้าเค้าบอกว่าให้วางมัดจำกะทำสัญญากะเค้าก่อน

ส่วนเรื่องคนจัดค่อยว่าทีหลัง แต่อยู่ดีๆเค้าเกิดเปลี่ยนใจจะเอาเถื่อนและก็จะให้บีทำสัญญามัดจำอยู่นั่นแหละค่ะ

13. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สนามดีกว่า

ไม่ต้องมาเถียงว่าคนนู้นโดดออกคนนี้ ไหลออก มีสัญญาณไฟชัดเจน

เข้าเส้นก้อไม่ต้องมีคนไปดูขนาดส่งคนไปดูทั้ง2ฝ่ายยังบอกไม่ตรงกันเลย สนามเค้ามีเซ็นเซอร์จับเวลามาตราฐาน

ถ้าเค้าไม่วิ่งสนามก้อสันนิฐานว่าเค้าคงเตรียมหาวิธีโกงไว้เรียบร้อยแล้ว เผลอๆๆเค้าแพ้มาก้อไม่จ่ายอีก

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคับ โดนมากะตัวตอนสมัยยังแว๊นอยู่ ตอนขับรถก้อพอได้เห็นมั่ง

14. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    มีด้วยเหรอ เชง ทำสัญญา + วางมัดจำ ไม่เคยได้ยินเลยคับ (อย่างกับดาวน์รถ)

สัญญาทำไปก็เท่านั้น การพนันนะคับ อย่าลืม

หาคนกลางมา แค่นี้ก็จบละคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2010
  15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เก่งจริงชวนไปสนามเลยมีรถให้เชงเยอะแยะ อิอิ

16. จะเขียนในสัญญาว่า "แข่งรถบนถนนสาธารณะ ใครแพ้ต้องเสียเงินพนัน" งั้นเหรอครับ

เอาไปแจ้งความให้ตำรวจมันจับเอาอ่ะดิ ไม่มีใครเค้าทำกันหรอกครับ

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    555+ ช่ายๆ แปล้วจะเอาสัญญาไปทำไม เอาไปแจ้งความ? เอาไปฟ้องศาล??? 555+

18. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ตั้งแต่ไปดูเชงมา ไม่เคยมีงานไหนมีมัดจำนะ ขนาดสมัยก่อนทิดโรมวิ่งกะ อั๋น Kansai วิ่งเส้นมอเตอร์เวย์ คนดูเป็นร้อย ๆ ก็ใช้คนกลางถือเงินประกบตรงนั้นเลย ให้มัดจำ มัดจำกับใครล่ะครับ เกิดเลี้ยวมาใครจะรับผิดชอบเงินมัดจำครับ ในสนามน่ะชัดเจนสุด สนามพร้อมแข่ง ไฟสัญญาณพร้อมปล่อย เวลาพร้อมตัดสิน จะไปวิ่งเถื่อนทำแป๊ะไรครับ

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ สนับสนุนในสนามแข่งด้วยนะคับ ปลอดภัยไม่อันตรายคับ

20. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ไม่มีหรอกค้าบบ คุณก็บอกนี่ครับว่าเถื่อน อย่าไปเชื่ออะไรมากครับแบบนี้

ถ้าเจ๋งจิงเขาไม่มาโม้กับคุณหรอกครับ เช็งมันที่ใจกันทั้งนั้นล่ะคับ

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    งานนี้มันอยู่นอกเหนือกฏหมายเลย

สัญญาถ้าโดนโกงหรืออะไร ก็คงไปเรียกร้องแจ้งความไม่ได้

22. สนามก็ดีนะครับ ชัดเจน แน่นอน

ถ้าเชงกาเบว ต้องรอคิดซามาดด หิหิ...

23. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ไม่เคยเห็นเขาทำสัญญากันซ๊ากกกที หากมีคงเป็นเคสแรก เอิ๊กๆๆ :eek:

24. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถ้าจะเอาจริงๆจังๆผมแนะนำที่สนามดีกว่าครับ มีสัญญาณมีจับเวลา แต่เรื่องสัญญาไม่เคยเจอนะครับ มีแต่ลองกันเพื่อความสนุกกับมิตรภาพเท่านั้นเอง

25. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ดูเป็นทางการดีเน๊อะ...เค้าอาจจะจบกฎหมายมามั้ง ?

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:32:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:32:30 ----------

ดูเป็นทางการดีเน๊อะ...เค้าอาจจะจบกฎหมายมามั้ง ?

26. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถ้าถึงขั้น ทำสัญญา

น่าจะเรียก ตำรวจมาปล่อยรถด้วยนะ

27. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    อย่าไปเสี่ยงกับเรื่องนอกรีตเเบบนี้เลยครับ ยิ่งคุณเป็นผู้หญิงเเล้วด้วย มีเเต่เสียกับเสีย ไม่ได้ว่าผู้หญิงด้อยกว่าผู้ชายนะครับ

Ps. ผู้ชายที่ท้าเเข่งด้วยนี่ ทำไมมันไม่ไปท้าผู้ชายด้วยกันเองอ่า

28. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    ไอ้คนท้า แม่งเรื้อนชัวร์

29. kob evo

kob evo New Member Member

23
    0
    0
    ไร้สาระ ปล่อยมันไปเถอะ เรื่องแบบนี้คนในวงการเค้ารู้ดีกันทั้งนั้น เข้าข่ายหลอกเอาเงินแล้ว อยากเห็นหน้าจัง

30. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขวนเข้าสนามดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้