แนะนำตัวแก่พี่ๆน้องใน ST พร้อมคำถามเรื่องวาล์วจ้า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sumruay, 23 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ST ผมชื่อ "ปื๊ด" นะครับ ขอฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ที่นี่ด้วย

ซุ่มดูที่นี่มาสองสามปีแล้ว แต่ไม่ได้สมัคร มีอะไรก็แนะนำด้วยนะครับ

+
    +
    +
    +

ประเดิมกระทู้แรก ขอถามคำถามเกี่ยวกับวาล์วนิดนึงครับ ว่าควรจะตั้งเมื่อไหร่ แล้วทำไมต้องตั้ง แล้ว GA เนี่ยตั้งแบบไหน จบด้วยงบประมาณครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าค้าบบบ :sad:

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สะ หวัด ดี ครับ

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ยินดีต้อนรับครับ
    ส่วนเรื่องวาล์วตั้งเมื่อไหร่ ผมก็ไม่เคยเอาเข้าอู่ตั้งสักที เอาเป็นว่าถ้ามีเสียงแกร็กๆๆดังกราวดังตลอดตรงส่วนบนของเครื่อง
    เครื่องวิ่งไม่ออก รอบไม่นิ่ง ก็ให้ช่างเช็คดูนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:50:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:50:01 ----------

ยินดีต้อนรับครับ
    ส่วนเรื่องวาล์วตั้งเมื่อไหร่ ผมก็ไม่เคยเอาเข้าอู่ตั้งสักที เอาเป็นว่าถ้ามีเสียงแกร็กๆๆดังกราวดังตลอดตรงส่วนบนของเครื่อง
    เครื่องวิ่งไม่ออก รอบไม่นิ่ง ก็ให้ช่างเช็คดูนะครับ
    :eek:

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แวะมาต้อนนรับคร๊าบบบบบ

5. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ยินดีต้อนรับรับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้