รบกวนสอบถามเรื่องวิธีอ่านไฟ ENGINE CODE

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย notesamit, 20 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    อยากสอบถามวิธีอ่านเมื่อเช็คไฟ Engine มาแล้ว พอดีรถผมไฟ Engine ขึ้น เลยทำการเช็ค Code เช็คได้
    กระพริบ 1 ครั้ง แล้วดับ เว้นไว้ 2 วินาที กระพริบอีก 1 ครั้ง แล้วดับ เป็นแบบนี้ตลอดที่เช็คได้
    ไม่ทราบว่าค่าที่เช็คได้อ่านว่าอย่างไรครับ 11 หรือ 01 หรือ 10 สับสนครับ แล้วมันคือเตือนเรื่องเกี่ยวกับอะไรครับ
    รถผมเครื่อง D16Y8 เกียร์ AT ติด LPG ด้วยครับ สาเหตุของการที่ไฟติด วิ่งคิกดาวน์ที่ความเร็วประมาณ 70-80 แล้วยกคันเร่ง
    ไฟก็ติดครับ

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับและขอขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    กระพริบสั้นหนึ่งทีอ่านว่าหนึ่งครับเท่าที่ฟังมามีอยู่โค้ดเดียวคือ 1 Head Oxegen Sensor

3. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ถ้าเป็น Head Oxegen Sensor จริงๆ ค่าใช้จ่ายในการซ่อมแซมหรือเปลี่ยน เท่าไรครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองหาดูในเวปครับมือสองไม่แน่ใจราคาเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้